Happy Valentine!!!!

• Thread starter truong412
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

truong412

Guest
26/9/07
7
0
0
35
bmt
Có ai cô đơn giống tui ko zậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
pts911

pts911

Trung cấp
23/3/07
116
0
16
Tp.HCM
CHÚC CẢ NHÀ CÓ MỘT NGÀY VALENTINE THẬT VUI VÀ Ý NGHĨA!!!

L

luckyluck866

Guest
28/8/07
553
0
0
Đồ nhà quê!
Mùa Valentines lại về .... chúc cho ai đó được hạnh phúc bên nửa yêu thương, chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy 1 bờ vai chia sẻ, chúc cho ai đó sẽ tìm lại được nhau sau những tháng ngày xa cách ... Chúc cho ngày lễ Valentines tràn đầy hạnh phúc, ko chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc .... Không có Tình yêu nào vĩnh cửu, chỉ có những giây phút vĩnh cửu của Tình yêu. Chúc cho những ai đã yêu, đang yêu và sắp sửa yêu sẽ mãi mãi được hạnh phúc !!!

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Có ai cô đơn giống tui ko zậy?
Bạn phải hỏi là có ai chưa có người yêu giống như bạn mới đúng.
Xin thưa! là tui đây cũng chưa có người ấy như bạn đây nè. Nên hôm nay đảnh tự đi mua cà lem mà ăn một mình mình thôi.:bigok:

H

haw

Guest
24/1/08
68
0
0
wherever
Nếu ai có nhu cầu thanh lý hàng tồn kho thì có tôi đây, chuyên dịch vụ định giá và thanh lý HTK, hì hì,just kidding,...:nature014, Một vườn hoa đẹp cần những bông nụ như những người còn cô đơn trong valentine này, họ là trung tâm của vườn hoa đó...:music-smi:music-smi
Hôm nay có bác rỉ tai em rằng, đôi bác nào muốn có chuột mậu thì...:047:
Riêng bản thân eeeeeem, cố gắng chỉ một người thôi, nên mới hơn x0 năm chưa phải ràng buộc với người đó thì hơi ngắn!
Chúc cho những ai đang tìm kiếm TY vững bền cứ tiếp tục tìm kiếm, ai đang có rồi thì vững bền mãi mãi,xxx:valantine

T

troidattoi

Guest
13/1/08
1
0
0
cột điên số 3
Lại thêm một mùa valentin một mình, nhìn thấy người ta có đôi có lứa trong mùa đông lạnh thế này nhìn lại mình cũng thấy buồn buồn dù bao năm nay........vẫn thế.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Nếu ai có nhu cầu thanh lý hàng tồn kho thì có tôi đây, chuyên dịch vụ định giá và thanh lý HTK, hì hì,just kidding,...:nature014, Một vườn hoa đẹp cần những bông nụ như những người còn cô đơn trong valentine này, họ là trung tâm của vườn hoa đó...:music-smi:music-smi
Hôm nay có bác rỉ tai em rằng, đôi bác nào muốn có chuột mậu thì...:047:
Riêng bản thân eeeeeem, cố gắng chỉ một người thôi, nên mới hơn x0 năm chưa phải ràng buộc với người đó thì hơi ngắn!
Chúc cho những ai đang tìm kiếm TY vững bền cứ tiếp tục tìm kiếm, ai đang có rồi thì vững bền mãi mãi,xxx:valantine

Hic... đọc vội, tưởng Haw chúc ai có rồi thì... có nữa :banana:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
hôm qua mỗi đứa 1 trái nhãn..keke..valentine..hehe..:ezpi_hear

hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Có ai biết nguồn gốc ngày valentine ko zậy?

N

Nam Anh

Guest
27/9/07
2
0
0
42
somewhere else so far
Em này,
Lần đầu gặp em, anh đã muốn ôm em vào lòng. Anh cứ nghĩ, nếu anh được ôm em trong vòng tay, nhẹ nhàng và tha thiết, chắc sẽ tuyệt vời lắm. Biết được điều này em có bất ngờ không nào?
Bây giờ, chúng ta đã là 1 cặp đôi. Anh vẫn còn tưởng như mơ em ạ. Mới hôm nào anh còn chơi đùa cùng mọi người, cười thầm khi nhìn những đôi tình nhân chạy xe ngoài phố, cùng bạn bè :beer:cả ngày. Vậy mà em đến...
Em nói với anh : Anh này, em biết anh đã từng có mối tình đầu sâu đậm, em tôn trọng nó và em biết, anh đang có 1 kỷ niệm đẹp. Nhưng nhớ là anh đang yêu em đấy nhé. Anh yêu em mà.
Vậy mà em lại nói...Anh đau lòng em ạ. Chuyện mình sẽ chỉ có thế thôi sao hả em?:help:

hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Em này,
Lần đầu gặp em, anh đã muốn ôm em vào lòng. Anh cứ nghĩ, nếu anh được ôm em trong vòng tay, nhẹ nhàng và tha thiết, chắc sẽ tuyệt vời lắm. Biết được điều này em có bất ngờ không nào?
Bây giờ, chúng ta đã là 1 cặp đôi. Anh vẫn còn tưởng như mơ em ạ. Mới hôm nào anh còn chơi đùa cùng mọi người, cười thầm khi nhìn những đôi tình nhân chạy xe ngoài phố, cùng bạn bè :beer:cả ngày. Vậy mà em đến...
Em nói với anh : Anh này, em biết anh đã từng có mối tình đầu sâu đậm, em tôn trọng nó và em biết, anh đang có 1 kỷ niệm đẹp. Nhưng nhớ là anh đang yêu em đấy nhé. Anh yêu em mà.
Vậy mà em lại nói...Anh đau lòng em ạ. Chuyện mình sẽ chỉ có thế thôi sao hả em?:help:

Sao mà buồn thế nhỉ? nghe mà :013: cả lòng

hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Đừng rời bỏ người bạn yêu...

Câu chuyện bắt đầu với một anh chàng tên Paul và một cô nàng tên Ella.

Nếu bạn thực sự yêu một người, đừng rời bỏ anh/cô ấy

Cả hai đang là sinh viên đại học.

Một ngày hè, cả hai gặp nhau lần đầu tiên trên sân bóng rổ của trường. Ngẫu nhiên, họ được xếp chơi chung một đội. Hôm đó cả hai đều rất vui.

Lúc về, Ella giả vờ hỏi mượn điện thoại của Paul rồi gọi vào máy mình. Thế là cô có số của Paul. Sau đó, Ella gửi tin nhắn cho Paul, giả vờ như mình nhầm số. Paul trả lời lại. Ella lại gửi tiếp tin nhắn khác. Cứ thế, họ nhắn tin qua lại. Từ nhắn tin, họ chuyển qua gọi điện. Từ nói chuyện trên điện thoại, họ hẹn hò gặp nhau. Và rồi tình yêu đến với họ lúc nào không biết. Cả hai những tưởng, họ sẽ ở bên nhau cho đến cuối đời. Tình yêu của họ sẽ là vĩnh cửu.

Nhưng ba má Ella thì không nghĩ vậy. Họ phản đối. Họ cho rằng Paul không xứng với Ella và rằng chuyện yêu đương nhảm nhí hiện giờ sẽ phá hỏng tương lai tươi sáng của con gái họ.

Ella không đủ mạnh mẽ để chiến đấu với ba má mình. Ella muốn chia tay. Paul không đủ mạnh mẽ để chiến đấu với Ella hòng cứu lấy tình yêu của hai người. Anh chỉ có một lựa chọn duy nhất: để Ella bước khỏi cuộc đời mình. Ella bị buộc đi du học ở nước ngoài. Vậy là hai người mất luôn liên lạc.

Đau đớn thật đó. Nhưng rồi mọi chuyện cũng qua.

Năm năm sau, lúc này cả hai người đều đã trưởng thành và tự lập, Ella vẫn còn độc thân và Paul thì có người yêu khác, Mary. Nhưng sâu thẳm tâm hồn, Paul chỉ yêu duy nhất một mình Ella thôi. Chỉ là, anh không có cơ hội để nói với cô điều đó.

Một lần, đang cùng Mary dạo phố, Paul vô tình trông thấy Ella. Cô thật sự chỉ đứng phía bên kia đường thôi. Chỉ cách anh có một sải chân. Trái tim anh như ngừng đập. Thật sự không rõ bản thân đang làm gì nữa, anh vùng người chạy băng qua đường, bỏ mặc Mary ở lại phía sau. Bần thần và ngơ ngẩn, anh đã không nhìn thấy một chiếc xe tải đang chạy tới.

Lúc Mary hét lên kinh hoàng cũng là lúc Ella quay người nhìn lại. Cô nhận ra khuôn mặt ấy, ánh mắt ấy. Trái tim cô cũng như ngừng đập.

Ella nhào vào đám đông đang tụ tập. Paul vẫn còn thở. Bên cạnh anh lúc này là Mary, đang nói trong nghẹn ngào: "Paul, anh không được bỏ cuộc... hãy gọi tên em, hãy gọi 100 lần, 1000 ngàn lần... được không anh? Đừng ngừng lại, gọi tên em... đừng nhắm mắt, anh... mở mắt ra nào và hãy gọi tên em..."

Paul được đưa đến bệnh viện. Cả Mary và Ella đều đi theo. Họ không biết nhau. Mỗi người đứng một góc, cúi đầu cầu nguyện.

Vị bác sĩ trở ra, đứng trước mặt Mary và nói: "Cô Ella, chúng tôi xin lỗi, anh ấy đã bỏ cuộc sau khi gọi tên cô được 157 lần. Chúng tôi đã tận hết sức."

Mary gục người khóc nức nở, cô không quan tâm đến chuyện vị bác sĩ ấy đã gọi nhầm tên.

Chỉ có Ella, người run rẩy quỵ ngã nơi góc phòng là thấu hiểu. Cô biết tại sao Paul ngừng lại ở lần thứ 157. Bởi vì đó là ngày họ chia tay nhau. Ngày 15 tháng 7. Năm năm, cô đã bỏ rơi tình yêu của mình đến 5 năm. Và bây giờ nỗi đau gấp ngàn lần ngày trước đang quật vào tim cô. Đau đớn.

Nếu bạn thực sự yêu một người, đừng rời bỏ anh/cô ấy. Không bao giờ rời bỏ. Bởi vì có thể bạn không biết được, tình yêu đó có ý nghĩa thế nào với người ấy đâu. Đôi khi nó có giá của cả một mạng người. Hãy trân trọng và giữ gìn tình yêu của mình. Chiến đấu vì nó. Và bạn sẽ không bao giờ hối hận.

Theo Xitrum

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Khi yêu nhau, người ta không cần nói tiếng nào mà vẫn hiểu nhau. Ví dụ ư? Một sinh viên nam ký túc xá đứng dưới sân giơ một cái chai lên, cô sinh viên đứng trên lan can lầu 1 giơ ra một trái chanh và thế là cả hai cùng nhau cười âu yếm! Cóc hiểu gì cả? Vầy nè: Chàng giơ cái chai ý hỏi "CH + AI = CHỜ AI", Nàng giơ trái chanh trả lời: "CH + ANH = CHỜ ANH" =>> Thế mới là yêu chứ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.