Kiểm toán hệ thống kế toán cty!

• Thread starter TuanCworld
  • Ngày gửi
T

TuanCworld

Guest
10/8/05
2
0
0
45
Hanoi
Chào các Bác,
Em đang muốn kiểm tra và đánh giá hệ thống kế toán hiện tại của cty (em là quản lý, ko rành về kt) để nhằm hoàn thiện nó hơn. Và em định mời một vài người làm kiểm toán (chắc là cá nhân, vì chưa đủ kinh phí thuê cty) để họ đánh giá và tư vấn. Các Bác thấy như thế có được không ạ? Hay có cách nào tốt hơn không các BÁc tư vấn giúp em với ạ. Cảm ơn các Bác nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
mời làm gì cho tốn tiền hả bạn, nếu sổ sách cty bạn có kế toán làm gọn gàng rồi k cần thiết phải thuê kiểm toán làm gì, kiểm toán vào cũng chỉ loại các chưứng từ k cần thiết ra mà thôi còn sau này quyết toán thuế , thuế loại vẫn hoàn loại.

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Chào các Bác,
Em đang muốn kiểm tra và đánh giá hệ thống kế toán hiện tại của cty (em là quản lý, ko rành về kt) để nhằm hoàn thiện nó hơn. Và em định mời một vài người làm kiểm toán (chắc là cá nhân, vì chưa đủ kinh phí thuê cty) để họ đánh giá và tư vấn. Các Bác thấy như thế có được không ạ? Hay có cách nào tốt hơn không các BÁc tư vấn giúp em với ạ. Cảm ơn các Bác nhiều nhiều.

Nếu mình làm cảm thấy chưa yên tâm, hay còn lúng túng về điều gì đó thì nên mời 1 người nào đó có kinh nghiệm họ xem xét và tư vấn cho. Tuy nhiên không nhất thiết cứ phải là kiểm toán đâu. Vì cán bộ kiểm toán cũng có các tầng lớp khác nhau và kiến thức cũng khác nhau. Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA