Lương ở công ty tư vấn xây dựng

• Thread starter GaBien
  • Ngày gửi
G

GaBien

Guest
14/2/08
8
0
0
nha trang
Em mới vừa làm ở một công ty tư vấn xây dựng, do một số trục trặc về nhân sự, nên giờ em phải tự một mình hoàn thành báo cáo tài chính cho cty. Mọi chứng từ, sổ sách khác thì cũng đã có khá đầy đủ, chỉ còn phần lương, em chỉ tìm thấy được bảng lương cơ bản, nhưng ở công ty còn có loại thu nhập ăn chia theo công trình, giám đốc yêu cầu em phải làm sao cho phần lương và chi phí làm sao cho khi nộp thuế chỉ còn 1T2, trog khi tổng doanh thu là 800T, em đang rối chưa biết nên sắp xếp lương như thế nào,và bảng lương nữa.
:wall: Em chỉ biết sơ sơ về quá trình làm báo cáo tài chính thôi, chứ không rành lắm,nhất là bên xây dựng.
Mong các anh,chị giúp đỡ em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn xcs định một tỷ lệ tiền lương hợp lý trên tổng doanh thu sau đó xây dựng bảng lương từng tháng trên cơ sở đó xác định tỷ lệ tính lương đưa vào bảng lương và mọi người ký vào là xong.

1

18001260

Guest
24/2/05
50
0
0
47
Hà Nội
Nhớ là lương có quận Cầu Giấy chỉ chấp nhận cho 35% doanh thu thôi, nhưng có chi cục lại cho những 50% cơ đấy (hình như là Hoàng Mai hoặc Đống Đa), tốt nhất là bạn phải hỏi được xem chi cục mình chấp nhận bao nhiêu % trên doanh thu.

L

linhmyhanh

Guest
28/9/07
31
0
0
42
179B Lê Duẩn - HN
đừng có mà hỏi người ta chấp nhận bao nhiêu, họ sẽ trả lời bạn rằng thực tế em trả lương nhân viên như thế nào thì em thể hiện ra bảng lương đúng con số đó thôi, mà hỏi là lòi đuôi làm lương giả đấy
em hạch toán ngành tư vấn xây dựng theo tỷ lệ các khoản chi phí cho hợp lý riêng lương thì đừng có làm đến 50% lộ lắm

N

nhaingo

Trung cấp
13/6/07
149
2
16
Hà Nội
Ngành tư vấn xây dựng là ngành buôn bán chất xám,mà chất xám thì làm sao mà áp dụng chung mức lương là bao nhiêu và không được vượt quá bao nhiêu. Nếu bạn sợ làm lương cao quá mà thuế soi ra thì bạn làm thêm mấy cái chi cho việc thuê thêm người cố vấn (cái này cao lắm) lý do Công trình này khó,...

L

loaken1604

Guest
23/2/08
16
0
0
39
danang
Chi NHAINGO ơi có thể chỉ rõ hơn cho em " chi cho việc thuê thêm người cố vấn ' làm thế nào để được bên thuế chấp nhận không ??????? !!!!!!!!

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Làm sao lại có chuyện lương chiếm bao nhiêu % doanh thu nhỉ? Cái này phụ thuộc vào từng DN trả lương chứ.

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
187
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Đúng vậy đấy, mình cũng phải có cái lý là daonh nghiệp phải trả lương cao thì mới tìm được người làm, duy trì được công việc, nhất là đối với những vụ việc khó thì càng phải thuê mướn người co kinh nghiệm để làm........ nhưng làm kế toán tư vấn xây dựng, thì việc thiếu chi phí là vấn đề đau đầu, cái đáng kể nhất chỉ có mỗi khoản lương, có bác nào là chuyên gia trong lĩnh vực này vào đây tư vấn anh em thêm với nhé......

Y

ymna

Trung cấp
24/10/07
83
1
0
HCM
Theo mình biết thì công việc tư vấn xây dựng là bao gồm lập BCKT, thiết kế-tổng dự toán...và khi trước khi ký HD thì đã có khái toán trong đó có tính những khoản chi phí cần thiết để tạo ra sản phẩm. Bạn tham khảo thử Quyết định 10 or 11/QD-BXD năm 2005 của Bộ XD xem, Lâu quá mình không trực tiếp làm nên không nhớ rõ lắm, sorry.

Y

ymna

Trung cấp
24/10/07
83
1
0
HCM
or tham khảo thêm TT số 14/2005/TT-BXD năm 2005 hì hì, có thể tớ viết sai trình tự nhưng đại khái nó là Thông tư số 14 năm 2005 của Bộ Xây dựng

P

phuongnguyn

Guest
18/7/08
14
0
0
38
phu tho
Anh chi oi! anh chi noi toan nhung van de em dang can biet! anh chi nao khac co thong tin gi noi lun mot the cho anh em hoc hoi di....Nan ni ma

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA