Thuyết minh báo cáo tài chính

• Thread starter Bluelife07
  • Ngày gửi
B

Bluelife07

Guest
19/12/07
14
0
0
HN
Cho mình hỏi cả nhà với. Thuyết minh báo cáo tài chính theo làm theo QĐ 15 nếu doanh nghiệp mình có những mục không có để kê khai thì mình có thể cắt bớt đi không ghi hết ra được không vì nó dài quá. Mình chỉ ghi những mục nào mà cty có thông số và minh giữ nguyên số thứ tự không đánh lại số thứ tự có đúng không.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
Cho mình hỏi cả nhà với. Thuyết minh báo cáo tài chính theo làm theo QĐ 15 nếu doanh nghiệp mình có những mục không có để kê khai thì mình có thể cắt bớt đi không ghi hết ra được không vì nó dài quá. Mình chỉ ghi những mục nào mà cty có thông số và minh giữ nguyên số thứ tự không đánh lại số thứ tự có đúng không.
bạn có thể bỏ đi những mục mà công ty bạn không ps, không kê. Nhưng lưu ý các mục bạn kê khai báo cáo phải giữ nguyên mã số, mục cấm thay đổi.
Thân

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Biểu mẫu thì không được thay đổi đâu. Doanh nghiệp bạn có mục nào thì khai mục đó còn không thì để trống bạn cắt bớt sẽ làm mất sự thống nhất của biểu mẫu đó

tranvanquyen

tranvanquyen

Tổ bán báo xa người yêu..
Bạn có thể cắt bớt đi, nhưng tuyệt đối không được sửa số thứ tự và các biểu mục. "Những chỉ tiêu không có thông tin, số liệu thì không phải trình bày nhưng không được đánh lại số thứ tự chỉ tiêu."
Thân!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA