kê khai hàng tháng

• Thread starter NguyenVanGiang
  • Ngày gửi
N

NguyenVanGiang

Guest
12/12/07
30
0
0
vĩnh phúc
Các bạn ơi...? Chỉ giúp mình với nhé. Vì là tơ' đang làm kê khai thuế GTGT, nhưng chưa biết những giấy tờ, HĐ nào không được liệt kê vào bảng kê HĐ đvào(01-2/GTGT). sếp mình đi công tác nhiều ngày co'' mang về đủ loại ve' xe, tàu co' dâu' đỏ hẩn hoi, ngày thì khác nhau, mình định tính tổng tiền và cho vào một dòng của bảng kê HĐ trực tiếp (05/GTGT) liệu co' được ko vậy?
--------
:talk:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Các bạn ơi...? Chỉ giúp mình với nhé. Vì là tơ' đang làm kê khai thuế GTGT, nhưng chưa biết những giấy tờ, HĐ nào không được liệt kê vào bảng kê HĐ đvào(01-2/GTGT). sếp mình đi công tác nhiều ngày co'' mang về đủ loại ve' xe, tàu co' dâu' đỏ hẩn hoi, ngày thì khác nhau, mình định tính tổng tiền và cho vào một dòng của bảng kê HĐ trực tiếp (05/GTGT) liệu co' được ko vậy?
--------
:talk:

Theo TT60 thì bạn không cần kê vào bảng kê 05 nữa. Bạn chỉ cần kể ở bảng kê mẫu số 01-2/GTGT những hoá đơn chịu thuế và không chịu thuế thôi

D

Doanh Doanh

Guest
13/11/05
25
0
0
Vĩnh Long
Ngày thì khác nhau là đúng rồi vì mỗi vé đâu có định là phải cùng ngày đâu bạn. Tùy từng trường hợp nữa, có khi những vé đó cho vào chi phí nội bộ nữa, có khi bạn làm tờ khai thuế, bạn phải xem những vé tàu, xe đó có thuế? rồi hãy làm, không được tính tổng số tiền đâu, phải tách riêng ra.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
ủa mà trường hợp mấy cái vé xe, vé tàu có 30 -> 40 K, kê khai vào lun hả??? liệu có bị Thuế dạt ra ko nhỉ??? vì có thể họ hoạch hoẹ m lại thì sao nhỉ... tốt nhất như C.ty em ko kê, chỉ kê những gì liên quan tới hoạt động KD của m thui... hạn chế khác chuyên mon mà sau này bị thuế nó phạt lại thì khổ......

G

Giangson2000

Trung cấp
Mình đang làm các tờ khai thuế trong phần mềm Access. Bây giờ nghe nói phải kê khai theo mẫu HTKK 1.3, bạn nào biết chỉ cách link từ acces sang mẫu kê khai ( hoặc sang excel cũng được) chỉ mình với. Chẳng lẽ lại phải nhập chứng từ làm 2 lần

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA