Kế Toán DN XK Nông Sản Thực Phẩm

• Thread starter Songle
  • Ngày gửi
S

Songle

Guest
14/2/08
3
0
0
Thanh Hoa
Kính chào các bác!

Em chưa từng học kế toán mà cũng chưa làm kế toán bao giờ nhưng sắp tới em fải làm những việc liên quan đến nghiệp vụ Kế Toán của doanh nghiệp sản xuất và XK nông lâm thuỷ sản. là dân ngoại đạo nêu em muốn hỏi nhiều thứ lắm các bác ạ, cụ thể như:
1, hàng đầu vào em mua nông sản của bà con nông dân không có hoá đơn hoặc bất kỳ giấy tờ gì thì em fải xử lý như thế nào cho bộ chứng từ đầu vào của em?
2, Các loại chi fí nhỏ lẻ cho thuốc sâu, giốg má , fân gio.... không có hoá đơn đỏ đầu vào thì em fải xử lý thế nào để em có bộ chứng từ chi fí đầu vào hợp lý?
3, Đối với hàng hoá nông sản XK thì thuế ưu đãi như thế nào? phải đóng bao nhiêu ?
4, Doanh nghiệp XK Nông sản thì có đc ưu đãi gì không, nếu có thì những văn bản pháp luật nào quy định...

đại khái là như vậy, còn nhiều thứ em muốn nhờ các bác lắm các bác ạ
Mong các bác đừng cười em ngây ngô nhé, "muốn biết fải hỏi, muốn giỏi fải học" mà!

Bác nào biết thì cố gắng giúp em với nhé các bác, giúp em là giúp cả nông dân cả làng quê em đó các bác ạ!

Mong sớm nhận được fản hồi của các bác!

Trân trọng cảm ơn các bác!

Songle

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Vậy việc đầu tiên là bạn phải học một lớp sơ cấp kế toán sau đó mua tài liệu về kế toán ngâm cứu cùng với việc bắt tay vào thực hành sau đó trao đổi trên diễn đàn từng trường hợp cụ thể

S

Songle

Guest
14/2/08
3
0
0
Thanh Hoa
Vậy việc đầu tiên là bạn phải học một lớp sơ cấp kế toán sau đó mua tài liệu về kế toán ngâm cứu cùng với việc bắt tay vào thực hành sau đó trao đổi trên diễn đàn từng trường hợp cụ thể

Ôi thôi! Thế là em fải học từ đầu à bác? Thiện tai! Thiện tai!

Bây giờ làm đến nơi rồi mà đi học từ ko có time. Mọi thứ em mới hiểu mù mờ lăm lắm! Bây giờ mà làm thì gay thiệt rồi, Chief cho nghỉ việc mất thôi!

Em rất cảm ơn bác đã quan tâm tới em. Hình như mọi người cười em thì fải, chẳng thấy ai nhảy vào giúp em chi cả

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác!

"Muốn biết fải hỏi, muốn giỏi fải học" thôi! nào ta cùng nhảy!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bởi lẽ bạn chưa có một chút gì về nghề kế toán cả do vậy việc góp ý giúp bạn là rất khó do vậy khuyên bạn nên theo ngay một lớp kế toán để có những khái niệm cơ bản trong quá trình đó bạn vừa làm vừa trao đổi mới có hiệu quả. Chúc bạn thành công.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA