Mất hết toàn bộ báo cáo thuế hàng tháng của năm

• Thread starter dohongcuc
  • Ngày gửi
D

dohongcuc

Guest
2/11/07
9
0
0
chỉ 2 mùa mưa nắng
hic..hic...lỗi em..lỗi tại em...
Hôm tất niên đi nhậu em nghi là em để quên toàn bộ báo cáo hàng tháng, chứng từ của năm 2007 cho chủ quán làm tin rồi...:011:...mấy ngày nay em kiếm mãi ở nhà mà ko thấy...:042: ..
Coi như em mất sạch, các bác cho e bít thủ tục và hình phạt cho e ở trang mấy ? thông tư nào ? bác nào thương tình chỉ e cách giảm nhẹ tội với..huhuhu (chẳng kiếm thấy cái icon khóc lóc thảm thiết đâu cả)
..Chết e rồi... !!! Năm nay e là sao kế đô ...:060:.. thế là toi đời e rồi...
...Please, cứu ..cứu.. dùm e..!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthivinh

Guest
24/1/07
24
0
0
40
Tp.BMT
Không ai có thể cứu bạn được đâu, sao mà bất cẩn vậy bạn. Sao kế đô không sô cũng ngã mà...

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn xác định lộ trình để quên hoặc rơi ở khu vực nào và đến đó tìm kiếm may ra thì thấy còn không thì ... quá bất cẩn.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Hôm tất niên đi nhậu em nghi là em để quên toàn bộ báo cáo hàng tháng, chứng từ của năm 2007 cho chủ quán làm tin rồi...:011:...mấy ngày nay em kiếm mãi ở nhà mà ko thấy...:042: ..
Mất báo cáo hàng tháng: Không có gì nghiêm trọng
Mất toàn bộ chứng từ: Chuyện lớn rồi

Q

quynhlaichau

Guest
2/2/08
34
0
0
39
Lai chau
uh thế thì cậu đi toi rùi. Trước hết cố gắng tìm xem. còn phương án xử lý trước hết bạn cứ bình tĩnh:
- Chứng từ chỉ lưu 15-20 thoi
- Báo cáo thì lưu mãi mãi.
- Bạn hãy mời thủ trưởng của bạn lập biên bản mất hoặc hỏng do thiên tai ... thì sau này mới có cách xử lý bạn tự nghĩ ra tình huống chuột cắn lát hết chứng từ.

T

tochat

Guest
20/12/07
56
0
0
Hà Nội
Coi như em mất sạch, các bác cho e bít thủ tục và hình phạt cho e ở trang mấy ? thông tư nào ? bác nào thương tình chỉ e cách giảm nhẹ tội với..huhuhu (chẳng kiếm thấy cái icon khóc lóc thảm thiết đâu cả)
..Chết e rồi... !!! Năm nay e là sao kế đô ...:060:.. thế là toi đời e rồi...
...Please, cứu ..cứu.. dùm e..!!

Đây không phải là do sao chiếu gì cả mà do bạn cả thôi. Đừng đổ lỗi cho cái gì cả chỉ nên trách bản thân.
Tốt nhất là bạn nên tới quán cũ hỏi thăm xem biết đâu bác chủ quán còn giữ hay lại lấy báo cáo đó làm giấy quạt lò rồi
Chúc bạn may mắn

D

Doanh Doanh

Guest
13/11/05
25
0
0
Vĩnh Long
:wall:Bạn rút kinh nghiệm cho lần sau nha bạn. Hãy cẩn thận với những chứng từ thuế ko thì rắc rúi lắm đấy. Những chứng từ đó mình cất kỹ lắm. Ko để bị mất. Hy vọng bạn sẽ tìm lại được những chứng từ bị mất.
Thân:wall:

H

Hoaha

Trung cấp
4/7/06
112
0
16
Vung Tau
Bạn ơi cố gắng lại nơi quán ăn tất niên mà liên lạc xem chứ không thì rắc rối to đấy bạn ạ.

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
bạn phải tìm lại, mất báo cáo có thể làm lại.
mất chứng từ, ôi thôi thôi rồi

H

HAIBALA

Guest
14/9/07
25
0
0
Hà nội
Híc...mất chứng từ thì đúng là sao quả tạ. xin chia buồn với bạn.

N

nnlinh

Guest
13/7/07
5
0
0
40
Ha Noi
tôi nghĩ bạn nên gặp cán bộ quản lý thuế để hỏi xem cần phải làm gì. Vì tôi cũng bị mất báo cáo, tôi cũng đang gặp cán bộ quản lý thuế của cty tôi để hỏi thủ tục làm lại báo cáo hay mức xử phạt như thế nào. Chúc bạn may mắn!

P

phongmykt

Guest
Tạm thời dùng tạm Phương pháp này nha:
Thứ nhất: Bạn lên chi cục Thuế xin lại các báo cáo thuế của năm qua :wall:
sau đó căn cứ trên Tờ khai thuế bạn đến đơn vị các nhà cung cấp xin hóa đơn photo liên 1 tạm làm căn cứ để quyết toán nhớ là xin họ thêm dấu treo trên hóa đơn photo nha ( Kể cả hóa đơn tại đơn vị xuất dùng nha).
Các chứng từ chi phí khác đành xấc định lại.
Thứ hai: Lên cáo cáo với cơ quan Thuế về vụ việc phát sinh :035:
cuối cùng ráng tìm thêm lần nữa nha, hy vọng có ai tốt bụng mang tất cả hồ sơ trả về Công ty bạn
Chúc mọi sự tốt lành

H

HAIBALA

Guest
14/9/07
25
0
0
Hà nội
Có lẽ lên làm một cái "phong bì" nhỏ đến hỏi CB thuế, thực ra gần như điều gì cũng có hướng để giải quyết, mình nghĩ CB thuế có thể giải quyết được vụ này, có điều bạn phải khéo. sau lần này bạn hay post lại hướng giải quyết của mình lên để cho mọi người cùng tham khảo.

A

accounted

Guest
20/8/04
3
0
0
viet nam
báo cáo thuế thì bạn có thể lên nhờ cán bộ quản lý thuế photo lại và giữ lại bản photo đó để làm chứng từ. Còn chứng từ thì cố gắng lại hỏi chủ quán nhờ tìm hộ. Chúc bạn sớm vượt qua!

nhlong07

nhlong07

Guest
3/11/07
116
0
0
Quang Tri
Mất Báo cáo thì có thể làm lại được, còn mất chứng từ thì coi như hết. Kô đử tiền mà nộp phạt đâu bạn ơi.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Làm một cái đơn cớ mất, (chẳng hạn như bị dựt túi xách).
Đưa lên công an phường ký, nhớ có người làm chứng hẳn hoi.
Rồi làm theo cách của phongmykt.
Không biết được sẽ phạt thế nào, nhưng theo mình nghĩ, sẽ bị phạt hành chính về việc lưu trữ chứng từ không cẩn thận + ấn định thuế.

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Kể ra đây cũng là bài học cho việc lưu giữ chứng từ , thôi việc đã thế này đành phải hoàn thiện lại bộ hồ sơ nhờ bên bán bên mua photo và xác nhận cho mình thôi kết hợp được với cbộ thuế họ chấp nhận cho qua đến đâu thì tốt đến đó còn lại mình phải hoàn thiện .Nhân đây tôi muốn nói lại ý kiến trong bài kê khai thuế GTGT tôi muốn kê tất cả các hóa đơn thông thường nay có cơ sở số liệu để xin lại bản sao chứng từ .
đã mất

L

Lam Bao Son

Guest
9/8/07
39
0
6
46
TPHCM
Bạn lên thuế gặp người quản lý thuế xin lại các mẫu tờ khai thuế, cùng với các bảng kê hàng tháng. Sau đó, liên lạc với từng công ty trong bảng kê xin lại photo bảng kê hàng tháng. Rồi đem bảng phô tô đó lên bác thuế xin nộp phạt về mất hóa đơn chứng từ.
Sau đó xin ý kiến của người quản lý thuế khu vực mình.(Dĩ nhiên có thể làm lại báo cáo thuế từ đầu). Bạn nên nhờ dịch vụ tư vấn làm giùm bạn.
Chúc bạn thành công

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Vấn đề cơ bản là toàn bộ chứng từ đã mất. Do vậy phương án cuối cùng nếu Đơn vị bạn chưa quyết toán thuế thì làm văn bản với thuế và xác định chịu ấn định thuế cho năm mất chứng từ bới dù bạn có chụp lại hoá đơn thì cũng chỉ được một phần với lại chứng từ photo cũng không có giá trị pháp lý khi quyết toán. Biết sao được sự sơ sảy lên hậu quả là khôn lường mà.

A

alicehuyen

Guest
23/1/08
16
0
1
HN
HIx, giấy tờ thuế phải giữ cẩn thận bó tay bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA