Hoá đơn VAT thủ trưởng đơn vị có nhất thiết phải ký không?

• Thread starter levan18485
  • Ngày gửi
L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Cả nhà ơi cho mình hỏi với! Công ty minh có ký hợp đồng với một đối tác giá trị hợp đồng là: 42tr bao gồm cả VAT
khi bên đó trả hoá đơn chỉ có dấu treo trên hoá đơn, mình đã yêu cầu phải có chữ ký của thủ trưởng đơn vị và đóng dấu nhưng họ bảo chỉ cần dấu treo thôi, bên thuế ko bắt bẻ được việc này, vì chưa có kinh nghiệm nên minhf ko biết như thế có được ko?ai hiểu rõ về vấn đề này cho mình biết với, có cái thông tư nào hướng dẫn về vấn đề này ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Thủ trưởng đơn vị không nhất thiết phải ký, chỉ cần người được ủy quyền hoặc thừa lệnh, hoặc là nhân viên bán hàng ký vào chỗ người bán hàng là được.
Hóa đơn thì bắt buộc phải đóng dấu của doanh nghiệp.

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
124
0
16
40
Hà nội
Cả nhà ơi cho mình hỏi với! Công ty minh có ký hợp đồng với một đối tác giá trị hợp đồng là: 42tr bao gồm cả VAT
khi bên đó trả hoá đơn chỉ có dấu treo trên hoá đơn, mình đã yêu cầu phải có chữ ký của thủ trưởng đơn vị và đóng dấu nhưng họ bảo chỉ cần dấu treo thôi, bên thuế ko bắt bẻ được việc này, vì chưa có kinh nghiệm nên minhf ko biết như thế có được ko?ai hiểu rõ về vấn đề này cho mình biết với, có cái thông tư nào hướng dẫn về vấn đề này ko?

Không cần bạn ạ, đóng dấu treo là hợp lệ rồi!

L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
Cảm ơn các bạn nhiều nha! nhưng có ai biết văn bản nào nói về vấn đề này ko nhi? mình rất muốn nắm chắc nó. thanks!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA