Xử lý hóa đơn với DN mới thành lập

• Thread starter Decon
  • Ngày gửi
D

Decon

Guest
14/5/07
55
0
0
Ha Noi
Chúc cả nhà năm mới vui vẻ mạnh khỏe.
Các anh chị giúp em với ạ.Công ty em mới thaành lập và đã làm thủ tục mua hóa đơn T8/07, tới thời điểm hiện tại em vẫn chưa xuất được hóa đơn cho khách hàng.Hôm trước cán bộ thuế có nói nếu trong T1.08 ko xuất hóa đơn sẽ bị thu hồi ại.Điều này quy định ở đâu vậy ạ.
Trong tháng 2 bọn em lại thay đổi nội dung tren ĐKKD vậy em cần fải làm những thủ tục gì với bên thuế ạ.
Cảm ơn các anh chị nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Các anh chị giúp em với ạ.Công ty em mới thaành lập và đã làm thủ tục mua hóa đơn T8/07, tới thời điểm hiện tại em vẫn chưa xuất được hóa đơn cho khách hàng.Hôm trước cán bộ thuế có nói nếu trong T1.08 ko xuất hóa đơn sẽ bị thu hồi ại.Điều này quy định ở đâu vậy ạ.
Trong tháng 2 bọn em lại thay đổi nội dung tren ĐKKD vậy em cần fải làm những thủ tục gì với bên thuế ạ.
Cảm ơn các anh chị nhiều

- Theo TT120/2002TT-BTC
3.3- Cơ quan thuế có quyền thu hồi: Hoá đơn hết hạn sử dụng, hoá đơn đổi mẫu, hoá đơn đã thông báo mất nhưng tìm lại được; hoá đơn in trùng ký hiệu, trùng số; hoá đơn rách, nát, hoá đơn sử dụng không đúng quy định; số tiền thu được do bán hoá đơn trái quy định tại Thông tư này.
=> ko có nói việc DN ko xuất HD sẽ bị thu hồi nhé, nếu CB thuế đòi thu hồi bản hỏi theo quy định nào vậy?
- Có thay đổi nội dung trên DKKD thì phải làm TK điều chỉnh gởi Cục thuế và CC thuế ( Nếu CC thuế quản)
Thân

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cảm ơn các anh chị nhiều

Bạn tham khảo thêm ở đây nhé

http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=39473

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA