Sổ sách theo NKC

• Thread starter tochat
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

tochat

Guest
20/12/07
56
0
0
Hà Nội
Chào các bạn.
Cho mình hỏi chút về lập sổ sách, báo cáo được không?
Số là đơn vị mình làm theo hình thức Nhật Ký Chung mình thì mới đi làm nên chưa biết là cuối năm phải lập những mẫu sổ như thế nào theo hình thức này?
Bạn nào đã làm theo hình thức này chỉ giúp mình với
Cảm ơn các bạn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Chào các bạn.
Cho mình hỏi chút về lập sổ sách, báo cáo được không?
Số là đơn vị mình làm theo hình thức Nhật Ký Chung mình thì mới đi làm nên chưa biết là cuối năm phải lập những mẫu sổ như thế nào theo hình thức này?
Bạn nào đã làm theo hình thức này chỉ giúp mình với
Cảm ơn các bạn.

Bạn coi ở đây, gồm các mẫu sổ

Đính kèm

• NKC.zip
    499.4 KB · Lượt xem: 391
V

vinhpt

Guest
24/1/08
1
0
0
ha noi
Để lập được báo cáo mình cần phải có các sổ như: Sổ quỹ tiền mặt, sổ chi tiết sản phẩm hàng hóa, sổ chi tiết thanh toán với người bán, sổ cái các tài khoản, sổ nhật ký chung. Còn chi tiết các sổ bạn tham khao qua sách nhé.

S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
Bạn coi ở đây, gồm các mẫu sổ

mình đã coi qua hình thức NKC của bạn, nhung bạn cho mình hỏi cách tập hợp 2 chỉ tiêu đầu của bảng LCTT được không mình không hiểu tập hợp sao được 2 con số đó.

L

Lucky84

Guest
7/1/08
6
0
0
40
Hà Nội
cty mình mới thành lập tháng 4/07 nên lúc mình vào làm ko rõ chị làm dịch vụ thành lập DN cho cty mình đã đăng ký với cơ quan thuế hình thức ktoán nào của DN chưa, mình làm theo hình thức NKC và khi làm BCTC kê khai vào đó là NKC. Như vậy được chứ, có sai ko hở các bạn, giúp mình nhé

V

vuthilieu

Guest
Công ty tớ cũng làm theo hình thức NKC, nhung cty mình nhỏ nên mình chỉ mở các sổ sau: sổ NKC, sổ cái, sổ theo dõi công nợ.
Còn nếu cty bạn lớn thì có thể mở thêm sổ chi tiết các tài khoản mà bạn cần.

A

aiiuii

Guest
22/3/06
64
0
0
47
HCMC
blog.360.yahoo.com
cty mình mới thành lập tháng 4/07 nên lúc mình vào làm ko rõ chị làm dịch vụ thành lập DN cho cty mình đã đăng ký với cơ quan thuế hình thức ktoán nào của DN chưa, mình làm theo hình thức NKC và khi làm BCTC kê khai vào đó là NKC. Như vậy được chứ, có sai ko hở các bạn, giúp mình nhé

Bạn làm theo hình thức sổ nào thì khi lập BCTC phải ghi đúng như vậy. Để chắc ăn thì tìm hồ sơ khai thuế ban đầu, coi người bên dịch vụ đăng ký hình thức nào cho cty của bạn. Mến !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA