tính tổng quỹ lương của công ty

• Thread starter chucuano
  • Ngày gửi
C

chucuano

Guest
19/2/08
6
0
0
39
ha noi
hj, minh` la` một new mem, cũng vừa ra trường, kinh nghiệm ~0.
Hiện tại minh` đang được apply vào vị trí kế toán tiền lương, nhung lúc đi học chỉ được học chủ yếu vê cách hạch toán, ko cụ thể lám nên có một số thắc mắc sau, xin chỉ giáo:

1. cviệc của một kế toán tiền lương bao gồm những gì?
Công viện hiện nay mình đang làm là:
- Kiểm tra lại bảng tính lương của bên HC đưa sang, rồi chuyển cho GĐ và KTT ký duyệt, rồi chuyển qua cho kế toán công nợ >> đúng hay sai
- Đọc quy chế chi tiêu để lên danh sách người được hưởng chế độ về tiền công tác, tiền xăng xe,... Nhưng các chứng từ về công tác phí hay trả tiền xăng thực tế ko qua mình mà chuyển thẳng cho kế toán công nợ và thủ quỹ thanh toán, nên mình cũng không nắm rõ để lên danh sách.

Chỉ có vậy thôi đó, xin nhờ các anh chi trả lời giùm trước cho iem câu hỏi trên, rồi viết câu hỏi tiếp sau, ko no loãng mất.
XIn cảm ơn nhìu nhìu!!!!!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chucuano

Guest
19/2/08
6
0
0
39
ha noi
sao hem ai tra? loi` giu`m za.

em post tiếp câu số 2, các pác trả lời giu`m cả 2 câu nha

2. Tiền phụ cấp ăn trưa đó, có phải các pac' cho vô 334 rồi chuyển sang chi phí đúng hem. Nhưng em hok mún quỹ lương tăng, thì ngoài TK334 ra có thể đưa vô tài khoản nào khác mà vẫn tính là chi phí hợp lý

XIn chỉ giáo :D

T

tinhth

Guest
26/12/07
65
0
0
Nha Trang
Kế toán tiền lương thì bao gồm hạch toán tiền lương hàng tháng và tính các khoản BHXH, BHYT,KPCĐ còn phụ cấp tiền xăng xe hay tiền công tác thì những ai được hưởng phụ cấp bao nhiêu có mức đề ra của cty rồi bạn chỉ việc lấy danh sách mức được hưởng phụ cấp của nhân viên để đưa vào tiền lương hàng tháng thôi

H

hanghong

Trung cấp
7/7/07
107
0
16
43
TP. HCM
Nếu không muốn quỹ tiền lương tăng do đưa tiền cơm thì ngoài bút toán TK334 thì bạn đưa thẳng vảo CP 642; 641; 622; 627/111

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA