Thu nhập phát sinh ở 2 cty.Nộp thuế ở đâu?

• Thread starter trangtran_bt
  • Ngày gửi
T

trangtran_bt

Guest
21/12/06
44
0
6
40
binh duong
Chào mọi người,
Mình muốn hỏi trường hợp 1 người có phát sinh thu nhập ở 2 cty khác nhau(2 tỉnh khác nhau).Vậy cách tính thuế và nơi nộp thuế là như thế nào?
Urgent.Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Chào mọi người,
Mình muốn hỏi trường hợp 1 người có phát sinh thu nhập ở 2 cty khác nhau(2 tỉnh khác nhau).Vậy cách tính thuế và nơi nộp thuế là như thế nào?
Urgent.Thanks

Mình chưa gập TH này nhưng theo mình
TH1: Nếu cty bạn QT hộ cho NV thì bạn Yêu cầu NV xác nhận thu nhập nơi cty củ NV đó làm việc cộng với thu nhập tại cty mới để XD thuế TN nhé
TH2: Nếu cty bạn ko QT hộ thì cty bạn XN thu nhập để NV tự nộp thuế
Có bạn nào ý kiến khác ko? để hoàn thiện chuyên mục này nhé.
Thân

T

tinhth

Guest
26/12/07
65
0
0
Nha Trang
theo mình nghĩ thì thu nhập ở công ty nào thì công ty đó hạch toán và nộp thuế chứ ko có chuyện gộp lại đâu

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
bạn ơi, vẫn phải quyết toán năm, chứ bạn làm thế thì sao biết cả năm bạn nộp thuế thừa thiêu snhuw thế nào?

D

dinhbinh123

Guest
Chào mọi người,
Urgent.Thanks

Nguyen tac la noi chi trả thu nhap phải nộp thuế. Vi vay hàng tháng, cả hai nơi trên đều đều phải khai báo và nộp thuế. Nhưng cuối năm quyết toán tại một nơi và bạn sẽ phải khai báo đủ tất cả thu nhập trong năm để tính thuế.

H

Huynh Le Chau

Guest
1/9/05
15
0
0
Quan 1
Chào mọi người,
Urgent.Thanks

Nếu bạn có thu nhập ở 2 cty thì hàng tháng tại mỗi cty vẫn áp dụng tính thuế TNCN như bình thường. Cuối năm bạn tự đi quyết toán thuế tại cơ quan thuế. Biễu mẫu & hướng dẫn kê khai quyết toán bạn có thể tìm trong TT60 đó. Không khó lắm đâu.

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
như thế rắc rồi lằng nhằng quá. Theo tớ, bạn xin xác nhận thu nhập và thuế đã nộp tại 1 nơi và nhờ nơi kia làm quyết toán hộ. Công ty tớ cũng đang làm như thế đây!

D

dnthang

Guest
21/2/08
19
0
0
Hà nội
Trả lời như bạn Huynh Le Chau hay bạn WRONG đều là chính xác cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA