liên 1 & liên 2 của hóa đơn GTGT

• Thread starter hai238
  • Ngày gửi
H

hai238

Guest
26/11/07
41
0
0
42
đaf
cả nhà cho em hỏi:
viết hóa đơn thì liên 2 xé giao cho khách hàng còn liên 1 và liên 3 có pải xé ra không hay là để nguyên trên quyển hóa đơn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
cả nhà cho em hỏi:
viết hóa đơn thì liên 2 xé giao cho khách hàng còn liên 1 và liên 3 có pải xé ra không hay là để nguyên trên quyển hóa đơn?

Liên 2 giao khách hàng
Liên 1 lưu tại quyễn
Liên 3 kẹp chứng từ
Thân

H

hai238

Guest
26/11/07
41
0
0
42
đaf
Liên 2 giao khách hàng
Liên 1 lưu tại quyễn
Liên 3 kẹp chứng từ
Thân

cám ơn anh khoqua75, anh cho hỏi thêm tí nữa:
khi viết hóa đơn trên thì đồng thời phải viết thêm một phiếu thu và phiếu thu này phải lập thành 2 liên : một liên để lưu tại quyển còn một liên xé ra để kèm theo hóa đơn đó (liên 3) đúng không?

C

CK7

Guest
6/3/07
31
0
0
HN
- Về việc lập phiếu thu, thì khi nào bạn nhận được tiền thì mới phải viết, thời điểm lập hoá đơn và phiếu thu không nhất định là cùng một lúc bạn ạ.

- Phiếu thu được lập như hoá đơn ấy, cũng có 3 liên.(1.Lưu tại cuống, 2. Trả cho người nộp tiền, 3.Lưu cùng với Hoá đơn)

P

pthao

Trung cấp
7/10/03
153
0
0
41
Ho Chi Minh City
Phiếu thu 1 giao cho khách hàng
Phiếu Thu 2 kẹp liên 3 của hóa dơn

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
cám ơn anh khoqua75, anh cho hỏi thêm tí nữa:
khi viết hóa đơn trên thì đồng thời phải viết thêm một phiếu thu và phiếu thu này phải lập thành 2 liên : một liên để lưu tại quyển còn một liên xé ra để kèm theo hóa đơn đó (liên 3) đúng không?

- Nếu bán hàng thu tiền ngay thì làm như bạn nhé, còn bán hàng trả chậm thì liên 3 kẹp vào phiếu hạch toán nhé
Thân

T

tochat

Guest
20/12/07
56
0
0
Hà Nội
Liên 2 giao khách hàng
Liên 1 lưu tại quyễn
Liên 3 kẹp chứng từ
Thân

Cho mình hỏi ké chút nha.
Nếu hoá đơn mà bên mình viết giao cho khách hàng ở cả 3 liên đều viết tên khách nhưng khách này ở xa không trực tiếp ký được thì phần chữ ký của khách hàng bỏ trống. Như vậy có hợp lý không?

H

hoamongrong186

Guest
18/12/07
15
0
1
38
Hànội
ko sao bạn ạh! Bạn ghi trên hoá đơn bán hàng qua điện thoại là được !

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Nhưng trên hoá đơn đã viết tên cá nhân và tên công ty rùi bạn ạ
vấn đề ở đây là phần chữ ký không có thôi
vậy mình phải giải quyết ra sao ?

- Bạn à, ko có chử ký vẫn được, bạn đóng dấu bán hàng wa điện thoại nhé.
VD; Cty có trụ sở tại TP.HCM bán hàng ra HN theo bảng fax đơn đặt hàng, chẳn lẻ mình cầm HD từ TP.HCM bay ra HN ký tên sao.
như vậy nhé,
thân

L

levan18485

Guest
21/12/07
107
0
0
41
Hà nội
- Nếu bán hàng thu tiền ngay thì làm như bạn nhé, còn bán hàng trả chậm thì liên 3 kẹp vào phiếu hạch toán nhé
Thân
Bác cho em hỏi ghé tí nha! Phiếu hạch toán là gì hả bác. công ty em khách hàng toàn TT bằng chuyển khoản vậy nên ko có phiếu thu. vậy, nên chỉ có thể kẹp vào cái phiếu hạch toán như bác nói thôi. bác cho em biết cái phiếu đó mẫu như thế nào với nhé!
Còn vấn đề này nữa là: cứ mỗi lần rút tiền gửi ngân hàng về nhập quỹ hay các cổ đông góp vốn thì em ghi phiếu thu. nhưng ko biết là nên lưu như thế nào dc ạ?

L

lyphuochai

Guest
26/3/08
3
0
0
36
Tp.HCM
cho mình hỏi đóng dấu bán hàng wa điện thoại có phải là con dấu tròn ko!

L

lyphuochai

Guest
26/3/08
3
0
0
36
Tp.HCM
Bạn à, ko có chử ký vẫn được, bạn đóng dấu bán hàng wa điện thoại nhé.
VD; Cty có trụ sở tại TP.HCM bán hàng ra HN theo bảng fax đơn đặt hàng, chẳn lẻ mình cầm HD từ TP.HCM bay ra HN ký tên sao.
như vậy nhé,
thân
cho mình hỏi đóng dấu bán hàng wa điện thoại có phải là con dấu tròn ko!

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Dấu chữ nhật. Con dấu này bán đầy ngoài nhà sách
Tự vẽ Bán Hàng qua ĐT cũng đc mừ, tranh thủ luyện chữ lun.hihihihihihi, anh củ chuối nhở!:lily::lily::030:

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Tự vẽ Bán Hàng qua ĐT cũng đc mừ, tranh thủ luyện chữ lun.hihihihihihi, anh củ chuối nhở!:lily::lily::030:

Tự vẽ cũng được nhưng thời đại công nghệ cao thế này thì oánh cái mộc cho nó nhàn. Vừa sạch sẽ vừa đẹp dịu dàng mà không chói lóa. :bigok::bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA