Quy chế tiền lương - Sở LĐ TB&XH

• Thread starter hoanang1
  • Ngày gửi
H

hoanang1

Guest
21/1/08
40
0
6
Hà Nội
Các chị ơi, cty em chưa làm Quy chế tiền lương bao giờ, hic hic. Hôm nay bên BHXH họ bảo phải làm ngay mà em ko biết phải làm ở đâu và làm thế nào nữa, các anh chị chỉ giúp em với nhé. Nếu có bài bàn về vấn đề này rồi thì gửi em đường link nữa ạ.
Em chân thành cảm ơn cả nhà nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truavang186

Guest
20/9/07
18
0
0
HT
Quy chế này do cty bạn xây dựng nên. Bạn có thể tham khảo cuốn sách lương và các chế độ lương. Quy chế trả lương nói lên cách trả lương của bên bạn ra sao: trả theo hệ số thế nào? Bản quy chế này hay còn gọi là hệ thống thang bảng lương.Bạn xây dựng xong quy chế này thì làm thêm CV gửi lên Sở LĐTB-XH. Sau 1,2 tuần thì Sở LĐTB-XH sẽ trả lại bạn và bạn đem nộp lên BHXH là xong.Làm khoảng 3 bộ gửi lên Sở LĐTB-XH nha bạn, làm thiếu lại phải về làm thêm thì mất công lắm.

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ai có mẫu ko attach cho mọi người tham khảo đi

H

hoanang1

Guest
21/1/08
40
0
6
Hà Nội
Bạn ơi, cảm ơn bạn chỉ giúp mình nhé .Bạn có thể cho mình xin cái mẫu ông văn gửi kèm được không? Nếu được bạn gửi vào email cho mình với nhé: hoanangkiss2@yahoo.com.
Bạn cho mình xin địa chỉ Sở LĐTB&XH với nhé, mình lần đầu làm cái này nên quả thật lúng túng quá. Cảm ơn bạn rất nhiều

DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
[bạn ơi cty mình là cty TNHH ,vậy mình kg xd hệ số mà chỉ chia ra mỗi chức danh bao nhiêu bậc có được kg
ví dụ :Giám đốc : Bậc1 : 2500 chẳng hạn, nếu trong tháng kg đi làm đầy đủ thì tớ nhân như sau : 2500/26*25=2403 , thế có đc kg vậy, các bạn cho mình biết ý kiến,
mức lương mình đăng ký để đóng BH là 620000*23% có đúng kg ?

hiện nay cty mình chưa có những chức danh như : bảo vệ, thủ quỹ, phó giám đốc ... thì trong thang bảng lương có cần xd cho cả những chức danh chưa có ấy kg? hay khi nào có thì mới xây dựng, các bạn giúp mình với

Có cần đăng ký cả bản phụ cấp lương kg ? hiẹn nay ở cty tớ chỉ có pc xăng xe, ăn trưa 250000, vậy nếu đăng ký thì ngoài những pc đó ra thì có cần đăng ký những pc chưa áp dụng ở cty mình kg, hay lúc nào áp dụng thì mới đăng ký .

hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Các chị ơi, cty em chưa làm Quy chế tiền lương bao giờ, hic hic. Hôm nay bên BHXH họ bảo phải làm ngay mà em ko biết phải làm ở đâu và làm thế nào nữa, các anh chị chỉ giúp em với nhé. Nếu có bài bàn về vấn đề này rồi thì gửi em đường link nữa ạ.
Em chân thành cảm ơn cả nhà nhiều
Bạn xem ở đây
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=40764

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA