bảng cân đối kế toán

• Thread starter bichchi138
  • Ngày gửi
B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
có ai giống em trong trường hợp này ko? Cty em sử dụng phần mềm kế toán AMS nhưng khi em làm báo cáo tài chính thì hai bên nguồn vốn và tài sản lệch nhâu đến 101.058.338 đồng, hic vậy có ai có cách nào đó để cân đối lại ko? Chỉ dùm em với, em thật sự cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoami281083

hoami281083

Guest
25/9/07
103
0
0
40
daklak
Bạn xem lại các nghiệp vụ của bạn để điều chỉnh lại, xem các số dư tài khoản

I

italyh2h

Guest
18/4/06
26
0
1
h2h
ơ hay thế phần mềm của bạn không thông báo lệch và lệch ở đâu àh? bạn vào các báo cáo xem là nó thông báo có những danh mục, công nợ, vật tư..... nào đó chưa được khai báo hết đấy. Mình gặp trường hợp như bạn rồi nhưng mình dùng phần mềm khác cơ.

B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
ơ hay thế phần mềm của bạn không thông báo lệch và lệch ở đâu àh? bạn vào các báo cáo xem là nó thông báo có những danh mục, công nợ, vật tư..... nào đó chưa được khai báo hết đấy. Mình gặp trường hợp như bạn rồi nhưng mình dùng phần mềm khác cơ.

Bạn coi cái thông báo đó ở đâu vậy? Trong form nào của pm vậy bạn? Mình ko biết pm của mình có hay ko nữa vì cty bán pm cho mình giải thể mất rùi nên ko bít hỏi ai bi giờ hic

I

italyh2h

Guest
18/4/06
26
0
1
h2h
Ở phần mềm của mình khi vào in Báo cáo VTHH, Công nợ, in bảng cân đối... khi mình thoát khỏi preview thì sẽ có dòng thông báo lỗi đó và nó sẽ hỏi tiếp có muốn in cái thông báo lỗi đó không rồi mới đến cái mình cần in ( BCáo... ) cơ. Cậu chú ý lại phần mềm của cậu xem nhé.
Thân,

B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
Ở phần mềm của mình khi vào in Báo cáo VTHH, Công nợ, in bảng cân đối... khi mình thoát khỏi preview thì sẽ có dòng thông báo lỗi đó và nó sẽ hỏi tiếp có muốn in cái thông báo lỗi đó không rồi mới đến cái mình cần in ( BCáo... ) cơ. Cậu chú ý lại phần mềm của cậu xem nhé.
Thân,

Bạn xài pm cty nàp vậy bạn? chỉ mình với!
cảm ơn bạn nh nh

I

italyh2h

Guest
18/4/06
26
0
1
h2h
bên mình dùng của KTSYS bạn à.

N

nguyennam_ht07

Sơ cấp
24/8/07
40
0
0
Hà Tây
Mình thì dùng phần mềm Fast, nó cũng ko lên BCCĐ cho mình, cụ thể là nó ko vào các chỉ tiêu phải thu, hoặc đặt tiền trước cho người bán chẳng hạn, dù mình đã chuyển số dư đầu kỳ, cả chi tiết lẫn tổng hợp luôn. Pà con giúp mình với, sắp hết tháng 2 rồi.
Cả TK133 nó lên cho mình cũng ko chuẩn nữa, cụ thể là trong tháng 10/2007 bên mình có mua hàng, trên BCT tháng 10 nó vẫn có giá trị thuế của lô hàng đó, nhưng trên TK 133 thì nó ko có, mình ko hiểu tại sao nữa huhu giúp mình với pà con ơi!
Thank pà con nhìu nhìu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA