Chi tiền mặt mua ngoại tệ

• Thread starter ken
  • Ngày gửi
K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Khi xuất quỹ Tiền mặt(VND) để mua ngoại tệ, em ghi phiếu chi. Vậy khi mua ngoại tệ về em chi thanh toán cho khách hàng(chi TM luôn không qua ngân hàng). Em có phải viết phiếu chi nữa không ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongthangph

Cao cấp
7/2/06
280
4
0
49
ha noi
Bạn phải biết quy chế quản lý ngoại hối của NHNN. Nếu bạn mua bán trong nước thì không được thanh toán bằng ngoại tệ. Nếu bạn có hợp đồng ngoại hoặc Ủy thác nhập khẩu thì bạn được phép mua ngoại tệ qua NH để thanh toán.
Trường hợp của bạn chắc là mua hàng trong nước, mua ngoại tệ chợ đen để thanh toán thì tốt nhất là không thể hiện thu và chi ngoại tệ vì như vậy sẽ vi phạm quy chế quản lý ngoại hối

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Khi xuất quỹ Tiền mặt(VND) để mua ngoại tệ, em ghi phiếu chi. Vậy khi mua ngoại tệ về em chi thanh toán cho khách hàng(chi TM luôn không qua ngân hàng). Em có phải viết phiếu chi nữa không ạ.

Câu hỏi của bạn mâu thuẫn quá. Mua ngoại tệ về nhưng lại chi TM luôn nghĩa là làm sao? Bạn chi trả khách hàng = tiền mặt hay bằng ngoại tệ. Nếu bạn ko nói rõ chi tiết phần này thì sẽ ko biết cách nào làm đúng đc.

H

hoainam4298

Guest
17/8/07
27
0
0
Hà Nội
Bạn hỏi chưa rõ ràng

bạn hỏi như vậy không rõ ràng lắm. Theo mình hiểu là bạn chi tiền VND mua ngoại tệ và dùng ngoại tệ đó thanh toán cho khách hàng có đúng không?

K

ken

Guest
9/12/05
85
0
0
HCMC
Bác Hoài Nam hiểu đúng rùi ạ. thật ra, tình huống của em thế này. Ông Giám Đốc của em đã bỏ tiền túi ra để chi các khoản chi phí đi công tác. Bây giờ ông về công ty, ông đòi công ty trả lai bằng tiền $. em nào có nên xuất quỹ tiền mặt(VND) để mua trả lại cho ổng.
Thật cám ơn các anh chị. Mong nhận được sự giúp đỡ

A

A New Day

Guest
17/12/05
63
0
6
TP.HCM
Bác Hoài Nam hiểu đúng rùi ạ. thật ra, tình huống của em thế này. Ông Giám Đốc của em đã bỏ tiền túi ra để chi các khoản chi phí đi công tác. Bây giờ ông về công ty, ông đòi công ty trả lai bằng tiền $. em nào có nên xuất quỹ tiền mặt(VND) để mua trả lại cho ổng.
Thật cám ơn các anh chị. Mong nhận được sự giúp đỡ
- Bạn làm 1 phiếu chi tiền công tác phí cho sếp bằng tiền VNĐ. Sau đó bạn có thể dùng tiền việt ra ngoài mấy tiệm vàng mua ngoại tệ tương đương rồi đưa cho sếp. thế là ok

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Hè cứ làm theo pác NewDay la oki nhất . bên em toàn vậy đơn giản, ko phức tạp hóa làm gì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA