Giúp mình cách điền nội dung thuế TNDN tạm tính Q4

• Thread starter jasmines
  • Ngày gửi
J

jasmines

Guest
1/10/05
7
0
0
39
Ha Noi
Ngày 21-2-2008 nhận được thông báo của chị quản lý thuế, phải nộp bàn khai thuế TNDN quý 4. mình sử dụng phần mềm kê khai của thuế nhưng chỉ tiêu cần kê khải chỉ có doanh thu trong quý và doanh thu từng tháng, nếu điền doanh thu thì thuế TNDN tính 28% thì chết, các bạn chia sẽ kinh nghiệm giúp mình nhé, cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Bạn kê khai mục 1 - doanh thu các tháng trong quý 4, còn mục 2 - tỷ lệ phần trăm thu nhập chịu thuế trên doanh thu bạn ước khoảng ...% để hợp lý với số bạn đã hạch toán, mục 3 - thuế suất bạn kê 28% là Ok.

W

WKTLNS

Guest
12/12/05
2
0
0
TPHCM
THuế TNDN tạm tính quý 4 chưa phát sinh

Các bạn cho mình hỏi thăm
DN mình thành lập 2007, chưa phát sinh doanh thu, vay báo cáo thu nhập tam tính theo TT60 này mình sẽ để trống có đúng không, xin vui lòng hướng dẫn

Xin cám ơn

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chưa phát sinh doanh thu thì bạn để trống hay ghi là chưa phát sinh doanh thu là được mà

J

jasmines

Guest
1/10/05
7
0
0
39
Ha Noi
Thuế TNDN tính trên lợi nhuận, tức là: Doanh thu - Giá vốn - các khoản giảm trừ - Chi phí quản lý.
Nếu tính thuế trên doanh thu thì làm sao được. ý của mình hỏi là nội dung điền là doanh thu hay là lợi nhuận trong quý để tính thuế thu nhập doanh nghiệp trong quý đó.
ai làm bản này rồi thì giải thích giúp mình với

V

vuongtri

Guest
23/2/08
4
0
0
Đà Nẵng
Không biết bạn làm được chưa?Theo thông tư 60, thì bạn chỉ cần cộng doanh thu chưa thuế của ba tháng, cộng lại, trừ đi chi phí phát sinh hợp lý tong kỳ.Là xong.Chúc bạn thành công.

H

hang_nguyen

Trung cấp
19/11/06
61
1
8
38
Bắc Ninh
mình có file hướng dẫn cách kê khai thuế TNDN nhưng minh cưa co quyền gửi file kem theo nên bạn cho minh địa chỉ email minh sẽ gửi cho bạn
Chào bạn, bạn có thể gửi cho mình file hướng dẫn được ko? Mình cũng đang rất băn khoăn về vấn đề này. Cảm ơn bạn nhiều

T

tungqn82

Guest
7/7/08
2
0
0
41
QUY NHƠN
bạn gửi file hướng dẫn làm thuế TNDN luôn nhé ,Tungqn82@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA