Thay đổi thành viên góp vốn cty TNHH

• Thread starter mulan
  • Ngày gửi
mulan

mulan

Trung cấp
9/8/05
66
0
6
Viet Nam
Cty em định tiến hành thay đổi thành viên góp vốn. Người này nắm giữ 90% giá trị vốn góp và đang đứng tên chủ tịch HĐQT kiêm Giám đốc. Vậy em cần làm những thủ tục gì? nếu có mẫu thì càng tốt ^.^
Muốn cho người vừa rút vốn đứng tên kế toán trưởng thì được ko? (có bằng KTT)

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cty em định tiến hành thay đổi thành viên góp vốn. Người này nắm giữ 90% giá trị vốn góp và đang đứng tên chủ tịch HĐQT kiêm Giám đốc. Vậy em cần làm những thủ tục gì? nếu có mẫu thì càng tốt ^.^
Muốn cho người vừa rút vốn đứng tên kế toán trưởng thì được ko? (có bằng KTT)

Em phải làm hồ sơ xin thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh, em đến Sở KHĐT nơi đã cấp giấy CN ĐKKD cho DN em, xin mẫu hồ sơ về làm rùi nộp, sau 10 ngày sẽ lấy đc lấy CN ĐKKD mới. Khi lấy được đăng ký mới thì phải khai báo với CQ thuế nữa, còn người vừa rút vốn nếu có bằng KTT thì bổ nhiệm bình thường.

mulan

mulan

Trung cấp
9/8/05
66
0
6
Viet Nam
Cảm ơn bác! Có điều em thấy hơi ngộ... trong Quyết định thay đổi thành viên có phần bổ nhiệm Giám đốc hay ko? vì nếu có thì gặp vấn đề "người cũ" chưa đi mà bầu cho "người mới" thì....>.<

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cảm ơn bác! Có điều em thấy hơi ngộ... trong Quyết định thay đổi thành viên có phần bổ nhiệm Giám đốc hay ko? vì nếu có thì gặp vấn đề "người cũ" chưa đi mà bầu cho "người mới" thì....>.<

Trong thông báo thay đổi nội dung ĐKKD thì chắc chắn phải có tên người đại diện theo pháp luật của DN và tên Chủ tịch HĐTV công ty rõ ràng rùi.
Khi bạn bầu người mới thì đương nhiên phải bãi nhiệm người cũ chứ.

mulan

mulan

Trung cấp
9/8/05
66
0
6
Viet Nam
Hihi...sao giống tự biên tự diễn quá! Sẵn cho em hỏi tiếp (hỏi hơi bị nhiều nhỉ?), có ai có mẫu chứng thực đã chuyển nhượng ko? còn hợp đồng chuyển nhượng thì có cần công chứng ko?
Hiện em chỉ có mẫu Thông báo thay đổi của Sở ban hành, ngoài ra là tự làm hết..như vậy đúng ko?

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Hihi...sao giống tự biên tự diễn quá! Sẵn cho em hỏi tiếp (hỏi hơi bị nhiều nhỉ?), có ai có mẫu chứng thực đã chuyển nhượng ko? còn hợp đồng chuyển nhượng thì có cần công chứng ko?
Hiện em chỉ có mẫu Thông báo thay đổi của Sở ban hành, ngoài ra là tự làm hết..như vậy đúng ko?

Em ui, chị ko bít em làm ở tỉnh nào, nhưng chị mới làm ở HD thì họ cho hết các mẫu, kể cả HĐ chuyển nhượng vốn, giấy xác nhận CNV, nộp cho họ bản chính nhé, ko cần công chứng gì cả
Sao lại tự biên tự diễn, ko đúng mẫu là họ ko nhận ấy chứ. Vì trước kia chị có đi làm hồ sơ đó thông qua 1 Cty Luật ở HN, sau đó mang hộp hồ sơ đó ở HD thì họ bắt mình sửa lại 1 số câu chữ theo đúng mẫu của họ (ý nghĩa và nội dung thì ko thay đổi)

mulan

mulan

Trung cấp
9/8/05
66
0
6
Viet Nam
Cảm ơn chị đã hướng dẫn, em lên web chỉ tìm được mẫu Thông báo của sở đăng (em ở TPHCM). còn những mẫu khác ko tìm thấy. nếu chị có thì cho em xin nhé? :cool2:

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cảm ơn chị đã hướng dẫn, em lên web chỉ tìm được mẫu Thông báo của sở đăng (em ở TPHCM). còn những mẫu khác ko tìm thấy. nếu chị có thì cho em xin nhé? :cool2:

Chị có nhưng mỗi tỉnh mẫu biểu có đôi chút khác nhau, em cứ lên sở KHĐT hỏi hồ sơ là họ có đủ hết, thậm chí em bảo họ làm luôn cho cũng đc, chi phí cũng ko nhìu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA