Hoá đơn bán hàng thông thường mua TSCĐ

• Thread starter munmun
  • Ngày gửi
M

munmun

Guest
5/9/07
18
0
0
TPHCM
Các bạn cho mình hỏi . Công ty mình có lắp đặt 1 số máy lạnh có giá trị > 10 triệu và nhỏ hơn 10 triệu nhưng bên bán chỉ xuất hóa đơn bán hàng thông thường thôi chứ không có Hóa đơn GTGT. Vậy mình có đưa vào làm TSCĐ và trích khấu hao mà các bác bên thuế sẽ chấp nhận không? Các bạn cho mình biết với . Cám ơn cả nhà rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Các bạn cho mình hỏi . Công ty mình có lắp đặt 1 số máy lạnh có giá trị > 10 triệu và nhỏ hơn 10 triệu nhưng bên bán chỉ xuất hóa đơn bán hàng thông thường thôi chứ không có Hóa đơn GTGT. Vậy mình có đưa vào làm TSCĐ và trích khấu hao mà các bác bên thuế sẽ chấp nhận không? Các bạn cho mình biết với . Cám ơn cả nhà rất nhiều
Đưa vào khấu hao bình thường đối với tài sản đủ điều kiện ( không đủ đk thì đưa vào CCDC)

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian

Uhm, nếu có giá trị > 10tr thì đưa vào TSCĐ, còn dưới 10tr thì đưa vào công cụ dụng cụ nhé.

Hoá đơn bán hàng được chấp nhận, chỉ có điều không được khấu trừ thuế thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA