Mẫu sổ chi tiết TK133

• Thread starter Lan-vu-nu
  • Ngày gửi
L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông
Chào cả nhà, mình tìm trong QĐ 48 mãi mà ko thấy mẫu sổ chi tiết của TK 133. Giờ mình ko biết là mình tự tạo mẫu dc ko hay là phải theo mẫu quy định, mà mẫu quy định tìm mãi ko thấy hà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chaupk

Guest
có bạn nào làm việc cho chi nhánh hoạt động độc lập không vậy? nếu có bạn có thể chia sẽ với mình những kinh nghiệm được không ạ. Công ty mình từ văn phòng đại diện lên chi nhánh hoạt động độc lập nên mình chưa biết phải làm sổ sách như thế nào. Mình thắc mắc nhất là số dư đầu kỳ của Sổ quỹ tiền mặt. Các bạn cố gắng giúp mình nhé. mình cám ơn nhiều.

L

Lan-vu-nu

Trung cấp
24/8/07
118
9
18
TP. Hà Đông
có bạn nào làm việc cho chi nhánh hoạt động độc lập không vậy? nếu có bạn có thể chia sẽ với mình những kinh nghiệm được không ạ. Công ty mình từ văn phòng đại diện lên chi nhánh hoạt động độc lập nên mình chưa biết phải làm sổ sách như thế nào. Mình thắc mắc nhất là số dư đầu kỳ của Sổ quỹ tiền mặt. Các bạn cố gắng giúp mình nhé. mình cám ơn nhiều.

hic hic...mình đang đi hỏi mọi người mà giờ lại trả lời bạn. Thì cái số dư đó của bạn phải căn cứ vào dư cuối kỳ trước thôi mà? Có điều nếu VP đại diện mà trở thành chi nhánh thì có lẽ sẽ ko có dư cuối kỳ trước. Tuy nhiên khi thành chi nhánh hoạt động độc lập thì phải có giấy ĐKKD và có dấu riêng của chi nhánh, trên GĐKKD phải có nguồn vốn đăng ký do vậy bạn có thể có số đầu kỳ của TK tiền mặt, chính là nguồn vốn đó.
Cộng cả cái vụ Tk 133 của mình=> cả nhà cho ý kiến với

L

lienkim1611

Guest
25/2/08
3
0
0
39
TPHCM
Mẫu sổ chi tiết TK133 http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=41500
Bạn muốn hỏi mẫu sổ chi tiết fải ko?
Kết cấu của nó cũng tương tự như các mẫu sổ chi tiết tiền mặt, khoản phải thu... thôi mà
Đúng ko?
Chẳng hạn như:Số Ct, ngày tháng, Diễn giải, PS nợ/có. Số dư nợ/có...
Có j các bạn góp ý thêm cho mình nhé!
Chào!

T

tuoanhp

Guest
23/1/08
9
0
0
hà nội
sổ 133 và 3331 phải thiết kế trên cùng một sổ mình có mẫu này nhưng ko biết gửi bằng cách nào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA