Hồ sơ xin nộp thuế môn bài

• Thread starter cphoatrang
  • Ngày gửi
C

cphoatrang

Guest
20/2/08
20
0
0
Hanoi
Em đang bối rối về vấn đề này mong mọi người giúp đỡ.

DN của em thành lập và nhận MST vào tháng 1/2008, nhưng hiện nay bên em vẫn chưa đóng được thuế Môn Bài vì hỏi chỗ mua hóa đơn thì bảo là khi nào được mua hóa đơn thì sẽ cho giấy nộp tiền, nhưng cán bộ quản lí của DN em lại bảo là phải nộp đi. Chắc lại bị phạt nữa rồi. Chị ấy bảo em phải làm HỒ SƠ XIN CẤP HÓA ĐƠN LẺ, để có phiếu nộp tiền rồi đi đóng thuế môn bài. Em chẳng biết cái hồ sơ ấy bao gồm những gì và có những mẫu nào ?????

Mong mọi người hướng dẫn em chi tiết, nộp muộn nữa thì bên e bị phạt nặng lắm. Lo lắng quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Em đang bối rối về vấn đề này mong mọi người giúp đỡ.

DN của em thành lập và nhận MST vào tháng 1/2008, nhưng hiện nay bên em vẫn chưa đóng được thuế Môn Bài vì hỏi chỗ mua hóa đơn thì bảo là khi nào được mua hóa đơn thì sẽ cho giấy nộp tiền, nhưng cán bộ quản lí của DN em lại bảo là phải nộp đi. Chắc lại bị phạt nữa rồi. Chị ấy bảo em phải làm HỒ SƠ XIN CẤP HÓA ĐƠN LẺ, để có phiếu nộp tiền rồi đi đóng thuế môn bài. Em chẳng biết cái hồ sơ ấy bao gồm những gì và có những mẫu nào ?????

Mong mọi người hướng dẫn em chi tiết, nộp muộn nữa thì bên e bị phạt nặng lắm. Lo lắng quá.

Cái chỗ đậm đậm í sao mà vô lý quá, hay bạn có nghe nhầm không?

Bạn vẫn có thể xin ai quen 1 tờ giấy nộp tiền vào NSNN đi nộp mà. Thử xem.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Đời vô lý đến thế là cùng
Bạn vẫn có thể xin ai quen 1 tờ giấy nộp tiền vào NSNN đi nộp mà. Thử xem.
Thế nhỡ không ai cho thì sao hả anh, giải quyết không thấu tình đạt lý tí nào hết vậy đại ca.

@cphoatrang: Từ bé đến lớn bạn không biết cãi nhau là gì hẻ, bạn nộp tờ khai thuế môn bài chưa, bạn đưa tờ giấy đó ra rồi hỏi nếu không có giấy nộp tiền thì nhà em nộp thuế kiểu gì? nếu chưa đến lúc cần xuất hóa đơn thì không được quyền nộp môn bài hay sao? làm bộ giả ngu leo lên chỗ nào cao hơn mà hỏi thử xem chỗ thấp làm vậy có đúng không? Làm gì mà phải sợ đến thế, cứ lý lẽ nhẹ nhàng mà sâu sắc vào :0sleep:

C

cphoatrang

Guest
20/2/08
20
0
0
Hanoi
Bạn có biết thủ tục XIN được đóng thuế môn bài thế nào không? Chính xác họ bảo em đến xin cấp hóa đơn lẻ để xin cái giấy nộp tiền mà. Em tra mãi trong luật thuế mà chẳng tìm ra cái mục nào hướng dẫn như thế. Nó mà phạt chắc em chết mất.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Bạn có biết thủ tục XIN được đóng thuế môn bài thế nào không? Chính xác họ bảo em đến xin cấp hóa đơn lẻ để xin cái giấy nộp tiền mà. Em tra mãi trong luật thuế mà chẳng tìm ra cái mục nào hướng dẫn như thế. Nó mà phạt chắc em chết mất.

Hihi, sao mà lo thế, nếu phạt thì khiếu nại.

OldNTV nói:
Thế nhỡ không ai cho thì sao hả anh, giải quyết không thấu tình đạt lý tí nào hết vậy đại ca.

Không cho thì làm theo cách của lão đệ vậy, hehe...

A

aiiuii

Guest
22/3/06
64
0
0
47
HCMC
blog.360.yahoo.com
DN phải tự lập tờ khai thuế môn bài hạn chót là 31/01/2008. Sau đó tự đi nộp số thuế đó vào kho bạc Nhà nước. Aii ở TPHCM nên chỉ biết là nộp tờ khai thuế môn bài xong là qua kho bạc Nhà nước nộp tiền trực tiếp không cần in giấy nộp tiền. Họ thu tiền rồi trả lại mình Biên lai nộp thuế. Mến !

C

cphoatrang

Guest
20/2/08
20
0
0
Hanoi
doanh nghiệp mình đến tận cuối tháng 1 mới có MST.
Nếu mình làm công văn để xin nộp thuế môn bài thì có được không? Đã bạn nào làm thế này chưa?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
doanh nghiệp mình đến tận cuối tháng 1 mới có MST.
Nếu mình làm công văn để xin nộp thuế môn bài thì có được không? Đã bạn nào làm thế này chưa?

Tại sao phải làm công văn thế bạn? Cứ lên thẳng quản lý, nói với anh (chị) cho em giấy nộp tiền để em nộp thuế MB, anh (chị) hổng cho, em nộp chậm thì đừng có phạt em.

À quên mất, sao bạn không xuống chổ bộ phận ấn chỉ, họ có cấp giấy nộp tiền lẻ hay nguyên cuốn mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA