Khách hàng đã nhận tiền mà không chuyển hàng thì sao???

• Thread starter lequyen2007
  • Ngày gửi
L

lequyen2007

Guest
19/11/07
44
0
0
40
thanh pho ho chí minh
Công ty mình có đặt mua ván bên Thái Lan, qua trung gian, nhưng bên trung gian sau khi nhận đủ tiền mà không giao hàng, hẹn lần hẹn lữa và bây giờ là mất tin tức luôn,trong vấn đề này thì mình fải hạch toán sao với số tiền mà công ty đã trả trước cho người bán, mong các bạn chỉ giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
391
9
0
Hải Dương thân yêu!
Công ty mình có đặt mua ván bên Thái Lan, qua trung gian, nhưng bên trung gian sau khi nhận đủ tiền mà không giao hàng, hẹn lần hẹn lữa và bây giờ là mất tin tức luôn,trong vấn đề này thì mình fải hạch toán sao với số tiền mà công ty đã trả trước cho người bán, mong các bạn chỉ giúp
Theo mình bạn nên chuyển khoản tiền này sang TK 1388 để theo dõi, tuỳ thuộc vào thời gian khoản công nợ; tình hình cụ thể và hướng giải quyết của cty rồi bạn áp theo TT 13 or quyết định xử lý của BGĐ.
Thân

L

lequyen2007

Guest
19/11/07
44
0
0
40
thanh pho ho chí minh
tới bây giờ thì công ty mình chắc chắn là bị lừa rùi, xem như số tiền đó bị mất,vậy phải làm sao???

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
391
9
0
Hải Dương thân yêu!
tới bây giờ thì công ty mình chắc chắn là bị lừa rùi, xem như số tiền đó bị mất,vậy phải làm sao???
Bạn căn cứ vào giấy tờ nào cho rằng cty bạn bị lừa? Cty bạn có nhờ CA giúp không? bạn đọc TT 13 về trích lập dự phòng nếu đủ đk, or BGĐ quyết định giảm vốn, quy trách nhiệm cá nhân, bù quỹ DPTC ... thì thực hiện theo.
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA