Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN

• Thread starter Ocean 13
  • Ngày gửi
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Bác nào làm tờ khai tự Qtoán thuế TNDN rùi thì xin cho hỏi năm nay làm theo mẫu nào ? mẫu 03/TNDN hay 04/TNDN hay tuỳ cục thuế nơi qlý DN ?
Vì mẫu 03/TNDN thì ko có các chỉ tiêu như dthu hay chi phí...
Thanks các bác nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lienkim1611

Guest
25/2/08
3
0
0
39
TPHCM
Xin chào!
Bạn sẽ làm và nộp tờ khai quyết toán thuế TNDN mẫu 03/TNDN và phụ lục 03-1A,B,C/TNDN (tuỳ lĩnh vực kinh doanh của DN)
Nếu DN bạn nằm trong diện được ưu đãi thì nộp thêm phụ lục 03-4A,B,C.../TNDN
Mình giải đáp vậy đúng ý bạn chưa?
Chào!

S

saigon2007

Trung cấp
2/10/07
92
0
6
Tp. HCM
tiện đây mọi người cho mình hỏi về tờ khai tự QT TTNDN với
ai làm rồi chỉ mình với, mình đang không hiểu từ mục 3 tổng thu nhập chịu thuế TNDN chưa trừ chuyển lỗ trở đi. mình không hiều thu nhập từ HĐ SXKD gồm chỉ tiêu nào trên bảng KQKD rồi nhửng chi tiết tiếp theo nữa ( lưu ý là công ty mình bị lỗ)
với lại cho mình hỏi nếu mình làm theo mẫu ở thông tư 60 thì ko có mã vạch phải không. trả lời sớm dùm mình với nha. cảm ơn mọi người.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Làm theo thông tư 60 bạn ạ

Ông Già Lẩm Cẩm ơi cho mình hỏi thêm chút nữa là cái KQKD theo mẫu B02-DN ấy thì chỉ tiêu Năm trước mã số 50 - Tổng LN ktoán trước thuế mình sẽ điền ntn nếu năm trước nữa DN bị lỗ và được chuyển lỗ sang ? Vì theo mẫu cũ thì có chỉ tiêu là "Lỗ năm trước chuyển sang" ? Hay là mình cũng chỉ thể hiện KQKD của năm trước (chưa trừ chuyển lỗ), còn lỗ của năm trước nữa thì ko thể hiện trên đó. Nhưng nếu không thể hiện thì phần thuế TNDN phải nộp của năm trước sẽ ko đúng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA