Thuế TNCN chưa nộp tờ khai

• Thread starter Tran Khanh Tri
  • Ngày gửi
T

Tran Khanh Tri

Guest
28/3/06
59
0
6
tp Ho Chi Minh
Xin hỏi công ty em không có phải chịu thuế Thu nhập cá nhân vậy có phải làm báo cáo từng tháng và quyết toán cuối năm không. Báo cáo tháng gôm những mẩu nào, quyết toán năm gồm những mẫu nào. Em chưa báo cáo gì hết bây giờ em rất sợ. Xin các anh chị giúp em cách thực hiện. Xin cám ơn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songviketoan84

Guest
17/1/07
7
0
0
39
ha tay
Nếu số thuế khấu trừ của bạn bằng 0 thì bạn đến cuối năm mới phải nộp, còn nếu dưới 5 triệu thì bạn nộp tờ khai theo quí và tạm nộp vào Kho bạc theo quí, còn trên 5 triệu thì bạn nộp theo tháng

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Bà con cho hỏi mình giờ vẫn chưa nộp tờ khai thuế TNCN tháng 01/09 thi có bị phạt không vậy, có ai ở Q. Bình Thạnh, HCM ko. Mình hỏi một số người bạn thì thấy cũng chưa kê khai, cũng không nghe cơ quan thuế nói gì.

R

rose_of_moon85

Trung cấp
1/5/06
101
5
18
39
Ha Noi
thì bạn có thể kê khai và nộp tờ khai theo quý, ko nhất thiết phải kê khai theo tháng mà

A

anhtuan

Guest
28/10/04
3
0
1
hanoi
Em mới vào làm việc tại Cty, thấy số thuế TNCN phát sinh tháng 1 và 2 dưới 5tr nên em làm Tờ khai theo quý. Nhưng theo như em tìm hiểu thuế TNCN năm 2008 thì thấy rằng thường đến quý 4, phát sinh nhiều hợp đồng, nên lúc đó thuế TNCN có tháng lại nhiều >5tr. Vậy em phải làm thế nào bây giờ ạ? Nếu theo tháng thì bị chậm nộp tháng 1 và 2 mất rồi. Còn nếu theo quý thì có làm sao ko ạ? Các anh chị trả lời giúp em với nhé! Em đang băn khoăn quá.

T

Tranvo cam Hanh

Guest
11/12/06
11
0
0
40
Tien Giang
Có ai làm ở quận Bình Tân ko? cho em hỏi với. trong quý 1 em không nộp tờ khai thuế TNCN tạm nộp quý, vì trong ty em mới thành lập trong T2, nên chưa cập nhật kịp,bên em làm thủ tục đăng ký mã số thuế cá nhân từ tháng 5 đến giờ mà vẫn chưa xong mã số thuế cá nhân cho nhân viên,vậy có bị phạt gì ko? bà con cô bác có ai giúp em với!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA