cho em hỏi có những sai phạm nào mà công ty xây lắp thường mắc phải?

• Thread starter thuthongminh
  • Ngày gửi
T

thuthongminh

Guest
20/3/04
28
0
0
cho em hoi nhe, khi thuc hien kiem toan bao cao quyet toan cua mot cong ty xay lap thi KTV thay ho thuong mac fai nhung thieu sot nao va trong nhung truong hop nhu the cac KTV thuong giai quyet ra sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
To: thuthongminh

Em cần phân biệt giữa kiểm toán quyết toán một công trình xây dựng và thực hiện kiểm toán báo cáo tài chính của một doanh nghiệp xây lắp.

Kiểm toán quyết toán một công trình xây dựng là thực hiện kiểm tra tính hợp lý hợp lệ của bộ hồ sơ quyết toán (xác định khối lượng đề nghị quyết toán của công trình).

Kiểm toán Báo cáo tài chính của một đơn vị xây dựng thì là một cuộc kiểm toán một doanh nghiệp thông thường, cần kiểm toán các chỉ tiêu trên báo cáo tài chính (doanh thu, chi phí, ...) và đưa ý kiến về báo cáo tài chính dựa trên mức độ trọng yếu

H

Halongcity

Guest
20/8/04
91
0
0
Halongcity
Những đơn vị xây lắp hiện nay thường làm theo phương thức khoán gọn cho các đội xây lắp. Bộ phận kế toán ở các đội lại rất yếu, hoặc cố lờ đi công tác tập hợp chi phí thực tế. vì vậy KTV rất hay kiểm tra chứng từ thực tế của các công trình và các quyết toán giai đoạn . Chỗ em có vướng mắc gì không ?

T

thuthongminh

Guest
20/3/04
28
0
0
em da xem ki roi anh a, cai de tai ma em muon thuc hien la kiem toan bao cao tai chinh doanh nghiep xay lap. vi kiem toan bao cao tquyet toan cong trinh xay dung co ban em thay nhieu nguoi viet roi, tham chi co mot nguoi da bao ve luan an tien si ve cai ay, va co ca mot quyen sach day hon 300 trang xuat ban nam 2002 ve kiem toan bao cao quyet toan cong trinh say dung roi anh a.
truoc khi anh noi dung la em chua fan bietduoc ro rang that. em lam ma chang biet la minh lam gi nua. thay anh noi vay em da fat hoang len day.
nhung bay gio em biet la em se lam cai gi roi, day la de tai ma em chon nay: kiem toan bao cao tai chinh doanh nghiep xay dung cau duong.
vay anh co the chi bao them cho em khong? ve nhung gian lan va sai sot ma mot cong ty xay dung cau duong thuong mac fai ay a.
em se phai hoan thanh noi dung chi tiet truoc khi den giua thang 11 a.

nedved

nedved

Guest
14/7/04
687
2
0
Xa xa nương dâu
Em đang làm luận văn đại học hay cao học. Nếu làm luận văn đại học thông thường chỉ cần làm đề tài về một phần hành kiểm toán là đủ, ví dụ: kiểm toán phần hành doanh thu trong các doanh nghiệp xây dựng, kiểm toán giá thành trong các doanh nghiệp xây dựng,... Nếu là đề tài như của em thì quá rộng và không cần thiết.

Chúc có sự lựa chọn đúng đắn

T

thuthongminh

Guest
20/3/04
28
0
0
em lam de tai nghien cuu khoa hoc cap truong, nhung vi hy vong se duoc du thi cap bo de thay the luan van, vi the em khong duoc ngai kho khan, du biet de tai rong va cho den bay gio em chua co co so tin rang minh se hoan thanh tot, the nhung em se co gang anh a. nhat dinh em lam de tai nay, khong thu hep lai nua.

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
thuthongminh nói:
em lam de tai nghien cuu khoa hoc cap truong, nhung vi hy vong se duoc du thi cap bo de thay the luan van, vi the em khong duoc ngai kho khan, du biet de tai rong va cho den bay gio em chua co co so tin rang minh se hoan thanh tot, the nhung em se co gang anh a. nhat dinh em lam de tai nay, khong thu hep lai nua.
Bạn ạ!
Mình nghĩ rằng một đề tài hay không có nghĩa nó phải thật rộng, thật hoành tráng (Bọn sinh viên thường dùng từ này).
Theo kinh nghiệm bản thân, mình góp ý với bạn thế này. Mình thấy những đề tài đưa lên Bộ thường là những đề tài mới, mang tính ứng dụng cao và khả năng giải quyết được vấn đề thực tế. Đó có thể là các đề tài đánh giá tính khả thi của chuẩn mực mới, khó khăn & đề xuất cho tình hình thực tế VN...
Như vậy chỉ cần bạn có 1 ý tưởng nhỏ trong 1 đề tài nhỏ, nhưng bạn đưa ra được tính thực tế cũng như tính khả thi của ý tưởng đó thì mình nghĩ rằng bạn sẽ thành công.
Chúc may mắn!

T

thuthongminh

Guest
20/3/04
28
0
0
minh biet chu. va de tai minh chon cung la mot van de nong day + can thiet day chu.
khong biet minh co the dua ra duoc nhung dieu co ich gi sau thoi gian tim hieu thuc te(neu duoc chap nhan), nhung chac chan la minh muon thuc hien de tai nay.
thay giao ma minh thuong hoi y kien da to ra nghi ngai, the nhung thay noi "neu lam duoc thi tot" 'nen chon de tai nay neu tin la minh lam duoc"
minh se lam duoc neu tim kiem su giup do cua ban be va co gang fai khong?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA