Hỏi kinh nghiệm học F7, F9

• Thread starter Bui Huyen
  • Ngày gửi
B

Bui Huyen

Guest
27/9/05
12
0
0
40
Hanoi
Chào các anh, chị,

Kỳ vừa rồi em may mắn qua được 2 môn F5 và F6 (F6 thì tự học), kỳ này em dự định học tiếp F7 và F9, em muốn hỏi kinh nghiệm của mọi người đã học 2 môn này. Các anh chị chia sẻ kinh nghiệm giúp em nhé.

Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Chào các anh, chị,

Kỳ vừa rồi em may mắn qua được 2 môn F5 và F6 (F6 thì tự học), kỳ này em dự định học tiếp F7 và F9, em muốn hỏi kinh nghiệm của mọi người đã học 2 môn này. Các anh chị chia sẻ kinh nghiệm giúp em nhé.

Thoe thời gian thì chắc là bạn đã xong môn f7,f9 rồi. Có kinh nghiệm nào để chia xẻ cùng mọi người không nhỉ ?

B

Bui Huyen

Guest
27/9/05
12
0
0
40
Hanoi
Mình thi kỳ tháng 6 rồi, hihi, nhưng chưa biết kết quả, nhưng có vẻ không khả quan cho lắm. Mình chỉ thấy là phải chịu khó làm bài tập thôi, chứ không đến lúc vào phòng thi có khi còn nhầm cả công thức ý, học F9 khó nhưng mình thấy môn này rất hay, mặc dù là tự học. Chỉ cần làm kỹ revision kit là ok lắm rồi, bản thân mình có phần đọc answer còn chẳng hiểu nữa.

Mình học hơi buồn cười một chút, theo kiểu plan từng part một, rồi chia bài tập theo part để làm, hơi mất công vì phải tách revision kit ra cùng với lecture note, vì nhiều khi ngồi ôm file lecture note ngên ngại chẳng mang revision ra, vì cả 2 đều dày, tốt nhất là tách ra kẹp hết vào 1 file.

Kỳ này mình học F8. Bạn nào học rồi thì chia sẻ kinh nghiệm nhé.

U

uyenngoc63

Guest
7/4/08
2
0
0
TPHCM
Chào các bạn, các bạn có thể chia sẽ kinh nghiệm về F7,F9 cho mình cho được không? Mình sẽ tham gia hai môn này vào kỳ thi tháng 12. Những thông tin đó có thể sẽ giúp ích mình trong quá trình học tập, mong hồi âm của các bạn.

V

vu thi kim hong

Guest
24/9/05
6
0
0
38
HO CHI MINH
Kinh nghiệm học F6

Chào các anh, chị,

Chị Bùi Huyền ui, F6 hoc có khó không vậy? Chị có bí kíp tự học để pass F6 nào thì recommend cho em biết với.Tks chị nhiều!!:flowersun

Q

QuocChau

Guest
11/4/08
44
0
6
TP.HCM
Chị Bùi Huyền ui, em đã đăng kí học môn F6 bên FTMS, họ nói chỉ có lecture note không thui, không biết môn này học như thế nào, có khó không, chị có sách photo của môn này không? cho em xin mượn phôto với. Em ở TPHCM, email baochau1307@yahoo.com. Cảm ơn chị nhiều.

L

linh_phuong

Guest
14/4/07
6
0
0
39
Ha Noi
Chị Huyền ơi, thế là chị tự học được môn F6 ạ, khâm fục quá! cho em hỏi bí kíp với hok biết em có học tập theo chị được hok?!

Mà mọi người cho em biết với em muốn mua sách của F1 và F4 - để ngâm cứu ở nhà thôi, chứ môn này chắc bình thường mọi người được miễn hết, thì em có mua ở đâu được em có hỏi CFM nhưng em hok fải là học viên chắc không được mượn sách gốc photo rồi. :((

B

Bui Huyen

Guest
27/9/05
12
0
0
40
Hanoi
Mình cũng không biết phải nói thế nào nữa. Hihi. Nhưng mình học F6 cũng thấy không vất vả lắm. F6 ko có text book đâu, chỉ có lecture notes thôi. Đợt đấy mình mượn lecture notes của mấy đứa bạn, rồi làm bài tập thôi. Có lẽ do phần thuế Việt mình cũng đọc nhiều văn bản nên tự học cũng tạm ổn.

L

linh_phuong

Guest
14/4/07
6
0
0
39
Ha Noi
vậy nếu có thể em sẽ mượn lecture note của chị Bùi Huyền được hok ạ?! nếu muốn mượn thì fải liên lạc với chị tn ạ?

Dự định em sẽ thi F6 vào năm sau, hok biết như thế có quá muộn và sợ là nhà nước mình lại ra một số chính sách thuế mới thì xong!

B

Bui Huyen

Guest
27/9/05
12
0
0
40
Hanoi
Có gì em email cho chị theo địa chỉ bohuyen84@gmail.com. Tuy nhiên, theo chị nghĩ thì em nên học theo lecture notes update vì chính sách thuế của mình có nhiều thay đổi.

T

trangptsc

Guest
25/2/08
1
0
0
TPHCM
Có gì em email cho chị theo địa chỉ bohuyen84@gmail.com. Tuy nhiên, theo chị nghĩ thì em nên học theo lecture notes update vì chính sách thuế của mình có nhiều thay đổi.

Huyền ơi, cho minh mượn photo lecture với, mình có gửi mail nhưng hổng thấy bạn trả lời. thanks nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA