Thuế GTGT hàng XNK phải nộp

• Thread starter huongcucvn
  • Ngày gửi
H

huongcucvn

Guest
Minh moi làm trong công ty của nước ngoài về lĩnh vực gia công cho hàng xuất khẩu. Chị kế toán trước mình có bàn giao cho mình một công nợ "Thuế GTGT hàng nhập khẩu" còn phải nợ nhà nước là 94triệu, mình ko hiểu đó là ntn??và mình được biết khoản thuế này đã nợ gần 2 năm rồi. Mình ko biết là liệu có bị phạt do chậm nộp thuế ko??Có ai biết thì giúp mình với:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Minh moi làm trong công ty của nước ngoài về lĩnh vực gia công cho hàng xuất khẩu. Chị kế toán trước mình có bàn giao cho mình một công nợ "Thuế GTGT hàng nhập khẩu" còn phải nợ nhà nước là 94triệu, mình ko hiểu đó là ntn??và mình được biết khoản thuế này đã nợ gần 2 năm rồi. Mình ko biết là liệu có bị phạt do chậm nộp thuế ko??Có ai biết thì giúp mình với:wall:

Ko có chuyện nợ thuế GTGT nhập khẩu 2 năm đâu bạn à, bạn ko nộp NN sẽ chế tài cty bạn đấy chứ làm gì chờ tới 2 năm mà ko nói gì hết. Bạn xem có hạch toán sót hay ko, hoặt HT lộn, hoặc có thể thất lạc Giấy NTVNSNN hay ko nhé
Thân

ngothao2112

ngothao2112

Trung cấp
Thuế GTGT hàng nhập khẩu bạn phải nộp khi làm thủ tục nhận hàng, trường hợp có thẻ ưu tiên sẽ dc gia hạn thêm 1 tháng kể từ ngày làm xong thủ tục HQ, ko có trường hợp nào nợ thuế GTGT hàng nhập khẩu đến 2 năm đâu bạn àh

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Hic quá 1 ngày đã có tráp thuế gọi roài, huống hồ là ....2 năm^^

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA