=>=>=> Không có đầu vào & ra vì chưa hoạt động DN, kê khai thuế GTGT thế nào ?

• Thread starter 200380
  • Ngày gửi
2

200380

Guest
20/2/08
3
0
0
Đống Đa, Hn
Cty của E làm thành lập T7/2007 đến T2/2008 (chậm 7tháng) mới đi vào hoạt động.
Không có đầu vào & ra. Bây giờ (T2/2008) mới khai. Em làm tờ khai thuế GTGT, TNDN thì khai thế nào để CCThuế Quận buộc phải nộp phạt ít.
Các chị giúp E nhé,

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Không thể có cách gì để nộp phạt ít cả Cty của bạn sẽ bị phạt khá nặng đó Bạn nghiên cứu NĐ98/2007/NĐ-CP, TT60, TT61, TT58 sẽ biết Cty của bạn phải chịu phạt những gì. Tại sao lại để sơ suất lâu đến vậy nhỉ?

D

dangoc

Guest
11/1/08
17
0
0
35
Tp Hcm
hic.. cty e cũng thế, nhưng còn may hơn pà chị là chậm mỗi 2 tháng, đóng fạt hết 2t6 hơn.. Đến là khổ! không có cách nào để giảm phạt đâu! E đã tham khảo rồi! Trong trường hợp này thì ~ người vùng sâu vùng xa do ko hỉêu bik... vv.. mới đc trừ thui.. hic!

D

dangoc

Guest
11/1/08
17
0
0
35
Tp Hcm
hic.. cty e cũng thế, nhưng còn may hơn pà chị là chậm mỗi 2 tháng, đóng fạt hết 2t6 hơn.. Đến là khổ! không có cách nào để giảm phạt đâu! E đã tham khảo rồi! Trong trường hợp này thì ~ người vùng sâu vùng xa do ko hỉêu bik... vv.. mới đc trừ thui.. hic!:039: Mà e nói thật, bọn thuế đợi cho mình trễ hạn nộp lâu vào rồi mới nhắc nhở.. thế thì mới đạt doanh thu năm đc ạh:069::069::069:

M

mitnand

Guest
29/2/08
16
0
0
nam định
hic ..cty em cũng mới thành lập từ tháng 9/2007 mà em chỉ thấy kê khai thuế GTGT thôi, còn thuế TNDN thì chưa thấy, ai có tài liệu gì về thuế thu nhập doanh nghiệp thì cho em xin với nhé.

2

200380

Guest
20/2/08
3
0
0
Đống Đa, Hn
Không thể có cách gì để nộp phạt ít cả Cty của bạn sẽ bị phạt khá nặng đó Bạn nghiên cứu NĐ98/2007/NĐ-CP, TT60, TT61, TT58 sẽ biết Cty của bạn phải chịu phạt những gì. Tại sao lại để sơ suất lâu đến vậy nhỉ?

Có phải nộp thuế môn bài năm 2007 không Anh(Ch)..?
Thân

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội
Có phải nộp thuế môn bài năm 2007 không Anh(Ch)..?
Thân

Doanh nghiệp bạn thành lập năm 2007 thì phải nôpj tờ khai và nộ thuế môn bài chứ. Như vậy là bạn sẽ bị phạt đấy.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Chà cái này bị phạt hơi bị nhiều nhỉ. thôi cố gắng nộp phạt chứ biết làm sao bi giờ

T

Tran Thanh Lan

Guest
2/2/08
3
0
0
Cho mình hỏi, cty mình cũng chưa nộp báo cáo và nộp thuế GTGT từ đầu năm nay (vì mới có Giấy phép từ cuối tháng 12/2007), chưa có đầu ra. Như vậy thì chỉ cần làm báo cáo thuế GTGT phần mua vào và số thuế đc kháu trừ sẽ bring forward sau mỗi tháng phải ko?

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
vẫn phai kê khai đó bạn ơi, nhưng để trống thôi.

C

cphoatrang

Guest
20/2/08
20
0
0
Hanoi
Trường hợp công ty em chưa mua được hóa đơn tài chính nên chưa hoạt động được, chỉ có HĐ đầu vào (nhập hàng hóa để kinh doanh va mua sắm máy móc cho văn phòng) thì khi khai thuế em chỉ khai mỗi phần HĐ đầu vào thôi.

Vậy em có phải nộp thuế GTGT nữa không ? và cái phần thuế GTGT đầu vào của em thì có được khấu trừ vào tháng sau không hay dồn đến cuối năm ?

em hơi bị gà tồ mong các bác thông cảm.

C

caothiha

Guest
21/1/05
66
0
0
Ha Noi
Trường hợp công ty em chưa mua được hóa đơn tài chính nên chưa hoạt động được, chỉ có HĐ đầu vào (nhập hàng hóa để kinh doanh va mua sắm máy móc cho văn phòng) thì khi khai thuế em chỉ khai mỗi phần HĐ đầu vào thôi.

Vậy em có phải nộp thuế GTGT nữa không ? và cái phần thuế GTGT đầu vào của em thì có được khấu trừ vào tháng sau không hay dồn đến cuối năm ?

em hơi bị gà tồ mong các bác thông cảm.

Thuế GTGT Đầu ra > thuế GTGT đầu vào thì mới phải nộp thuế.
Bạn được chuyển thuế khấu trừ bình thường vào tháng tiếp theo.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA