thắc mắc về thuế GTGT

• Thread starter vuthanh_vt3
  • Ngày gửi
V

vuthanh_vt3

Guest
6/3/07
20
0
0
40
37 tuy hoa
:boldred:Mọi ngưòi cho mình hỏi với:Doanh nghiệp của mình lắp ráp , bán máy vi tínhVà điện thoại, thuế suất máy vi tính là 5%, điện thoại là 10%, giả sử giờ muốn lắp cho doanh nghiệp một bộ máy vi tính dung cho văn phòng, và mọt điện thoại cho sếp dùng , vậy mính xuất hoá đơn gtgt bán hàng bình thường như mọi khi hay có sự khác biệt gì không, và hoạch toán như thế nào nũa.
Mong mọi người giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nap

Guest
19/2/08
3
0
0
tp hcm
hi u,
theo mình bạn nên tách làm 02 hóa đơn (5% và 10%) để theo dõi chi tiết và chính xác hơn, còn mọi thông tin thì bình thường./.
hạch toán: N111,112,131/C511 & C333

Nina

Nina

Trung cấp
20/12/06
68
0
6
Đâu đó trên WKT.
:boldred:Mọi ngưòi cho mình hỏi với:Doanh nghiệp của mình lắp ráp , bán máy vi tínhVà điện thoại, thuế suất máy vi tính là 5%, điện thoại là 10%, giả sử giờ muốn lắp cho doanh nghiệp một bộ máy vi tính dung cho văn phòng, và mọt điện thoại cho sếp dùng , vậy mính xuất hoá đơn gtgt bán hàng bình thường như mọi khi hay có sự khác biệt gì không, và hoạch toán như thế nào nũa.
Mong mọi người giúp đỡ.

Mọi khi là mọi khi nào đây? Trên hoá đơn chỉ thể hiện 1 mức thuế suất duy nhất, nên bạn phải viết làm hai tờ hoá đơn nhé.Còn không biết hạch toán như thế nào thì phải đi học lại kế toán, chứ bây giờ mà chỉ cho bạn thì tớ cũng phải đi học lại cái đã..hi.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
Mong mọi người giúp đỡ.

- Bạn nói rõ hơn xuất bộ máy vi tính cho DN khác hay cho Dn bạn để HT chính xác được
- Thuế suất khác nhau thì bạn xuất làm 2 tờ hóa đơn nhé
Thân

V

vuthanh_vt3

Guest
6/3/07
20
0
0
40
37 tuy hoa
thì đương nhiên là xuất hai tờ hoá đơn rồi, ý mình nói là chỗ thuế xuất đó mình xuất bình thường như một doanh nghiệp khác họ mua hay thế nào, tại chị kế toán trước chỗ mình bảo là xuất dùng cho doanh nghiệp mình nên dòng thuế xuất bo trống đó.

K

khoqua75

Guest
23/10/07
486
1
0
thì đương nhiên là xuất hai tờ hoá đơn rồi, ý mình nói là chỗ thuế xuất đó mình xuất bình thường như một doanh nghiệp khác họ mua hay thế nào, tại chị kế toán trước chỗ mình bảo là xuất dùng cho doanh nghiệp mình nên dòng thuế xuất bo trống đó.

Nếu xuất tiêu dùng nội bộ phục vụ SXKD thì Chị Kế toán cty làm như vậy là đúng rồi, Còn ko phục vụ SXKD thì chịu thuế nhé
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA