Thủ tục đăng ký kho hàng?

• Thread starter vuthiphuongthuy
  • Ngày gửi
V

vuthiphuongthuy

Guest
24/10/06
38
0
0
45
Q6
Công ty mình ở quận 10, kho hàng cũng ở Q10. Từ trước tới giờ, mình chỉ làm công văn lên chi cục thuế Q10 thông báo về kho hàng thôi. Nay cty muốn mua giấy xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ, Chị quản lý nói mình phải lên sở KHDT để đăng ký kho hàng. Có đúng vậy không các bạn? Các bạn chỉ gíup mình nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongthanh1018

Sơ cấp
16/4/09
24
0
0
q6, tphcm
Thủ tục dăng ký thành lập kho

Cả nhà cho em hỏi, cty em ở huyện bình chánh, bây giờ có thuê 1 chỗ để đóng hàng, làm kho, vừa rồi bên UB huyện xuống kiểm tra, họ nói em để hàng mà không đăng ký thành lập kho thì sẽ bị phạt, mong cả nhà có thể chỉ giúp em thủ tục và trình tự dăng ký như thế nào được không ạh!:026::026:

C

conchuot

Guest
Công ty mình ở quận 10, kho hàng cũng ở Q10. Từ trước tới giờ, mình chỉ làm công văn lên chi cục thuế Q10 thông báo về kho hàng thôi. Nay cty muốn mua giấy xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ, Chị quản lý nói mình phải lên sở KHDT để đăng ký kho hàng. Có đúng vậy không các bạn? Các bạn chỉ gíup mình nhé

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
31
48
Thái Bình - TP.HCM
Các bạn không phải xin giấy phép tại sở KH&ĐT mà chỉ cần đăng ký tại chi cục thuế về kho hàg là được rồi. Vấn đề này mình đã hỏi cục thuế, gửi kèm trả lời.

Đính kèm

• Dang ky kho chua hang.doc
    30.5 KB · Lượt xem: 874
B

baonhitruong

Guest
26/8/10
2
0
0
477 An Dương Vương
Cả nhà cho em hoi
Công ty em có thuê nhà xưởng để sản xuất kinh doanh, còn địa diểm đăng ký trên giấy chứng nhân đăng ký kinh doanh làm văn phòng, vậy em có cần lên sở kế hoạch đầu tư để đăng ký không và thủ tục như thế nào?

N

NGUOI CO DOC

Guest
24/12/10
1
0
0
38
tp ho chi minh
ban oi cho minh hoi
neu nhu minh xiin giay phep o cuc thue thi xin o cuc thue nao
cua kho hay cua van phong chinh a