Không đăng kí HĐKT với cơ quan thuế!

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
trường hợp mình có kí kết hợp đồng kinh tế ( xây nhà dân dụng, giá trị hợp đồng cũng hơn 100 Tr) mà mình ko đăng kí với cơ quan thuế. thì liệu sau này có bị gì ko???:005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hung_galan

Guest
25/7/07
36
0
0
Hanoi
Hihi, vì sao bạn lại phải đăng ký với thuế? Tham khảo Luật quản lý thuế đi kunkun ơi, Chúc kunkun zui

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
nhưng bên em là công ty xây dựng. trước đây người phụ trách vẫn phải đem hợp đồng lên đăng ký dấu VUÔNG của cơ quan thuế mà... đến khi em tiếp quản thì ảnh nói ko cần...
có luật đó ko? trích dẫn hoặc nêu số , trang... cho e tham kảho nhé

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
nhưng bên em là công ty xây dựng. trước đây người phụ trách vẫn phải đem hợp đồng lên đăng ký dấu VUÔNG của cơ quan thuế mà... đến khi em tiếp quản thì ảnh nói ko cần...
có luật đó ko? trích dẫn hoặc nêu số , trang... cho e tham kảho nhé

Mình chưa thấy phải đăng ký hợp đồng kinh tế với thuế bao giờ cả.

Bạn chỉ cần đăng ký các ngành nghề, lĩnh vực kinh doanh với sở kế hoạch đầu tư (đương nhiên là có nộp thông báo với Thuế khi đăng ký kinh doanh). Bên bạn làm đúng những cái đăng ký thì không vấn đề gì

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
sao ki zậy ta.. tại mình cũng thấy mấy công ty xây dựng khác người ta cũng phải đem hợp đồng lên cục thuế đăng kí mà....phức tạp wá...

Mình cũng đã làm ở công ty về xây dựng, nhưng chưa bao giờ thấy phải đăng ký. Bên thuế họ cũng k ý kiến gì.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
trường hợp mình có kí kết hợp đồng kinh tế ( xây nhà dân dụng, giá trị hợp đồng cũng hơn 100 Tr) mà mình ko đăng kí với cơ quan thuế. thì liệu sau này có bị gì ko???:005:

Theo tôi biết, cách đây vài năm, tình trạng lập công ty ma rồi mua bán hóa đơn, hoặc lập công ty thật nhưng do kế toán yếu kém (hay do kế toán xây dựng quá khó) cộng với một số quy định còn chưa hợp lý trong cách xác định giá vốn của công trình xây dựng.... dẫn đến một thực tế là: 80% doanh nghiệp ma, doanh nghiệp bỏ trốn, DN nợ thuế... là công ty xây dựng. Do đó, Cục thuế TPHCM có quy định bắt buộc các DN trên TP.HCM phải kê khai HĐXD ngay khi ký hợp đồng.

D

dac tinh

Guest
14/8/07
6
0
0
Biên Hòa
Thấy mấy công ty bạn sau khi ký hd mình cũng theo họ đi báo thuế để lấy cái dấu vuông đó về cho yên tâm... Khi xảy ra chuyện mình vặn lại họ "Tôi đã báo các anh rồi" Họ bảo "Tao làm gì cóthời gian mà đọc cái HĐ của mày !?

Y

ymna

Trung cấp
24/10/07
83
1
0
HCM
Tôi chỉ mang HD đi đăng ký thuế khi công trình không thuộc địa phương mà cơ quan tôi trú đóng thôi. Trong vòng 07 ngày phải mang đi đăng ký, nếu không cơ quan thuế mà phạt thì chỉ có nước mang tiền đi đóng thôi :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA