Mỗi tuần một chuyên đề

Chuyên mục đố vui, trắc nghiệm IQ, dân gian...

• Thread starter nhaquedideple_rathanhpho
  • Ngày gửi
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Đố pà kon::bigok:

Có con cọp cắn con cọp con, con của con cọp cạnh con cọp cha của con con cọp có con cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp cha con cọp cắn con cọp con con của con cọp cạnh con cọp cha của con con cọp có con cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp .Hỏi có bao nhiêu con cọp? :bigok:

Theo tình huống bi giờ thì có 3 con. Tiger, Tiger 's wife và Tiger 's daughter:bigok:

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
:bigok:haaaaaaaaaaaaa....chưa bạn nào giải đúng cả.Chúng ta tiếp tục suy nghĩ thêm. Các bạn vẽ ra giấy và bóc tách xem nhé!:angel:

Lưu ý : các bạn phải diễn giải khi trả lời.Trả lời đúng và diễn giải hay sẽ có quà thưởng hấp dẫn.:bigok:

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
:bigok:haaaaaaaaaaaaa....chưa bạn nào giải đúng cả.Chúng ta tiếp tục suy nghĩ thêm. Các bạn vẽ ra giấy và bóc tách xem nhé!:angel:

Lưu ý : các bạn phải diễn giải khi trả lời.Trả lời đúng và diễn giải hay sẽ có quà thưởng hấp dẫn.:bigok:

Ky đã đọc ở đâu đấy kết quả của câu đố này. Chắc chắn là 2 con

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Đọc xong câu đố của Táo xanh mà đầu óc quay quay,hehe!

morningstar

morningstar

SIMPLE LIFE
23/1/07
99
0
0
Nơi con tầu ra khơi
Câu đố của anh đọc xong chóng mặt quá!!!
Theo em thì chỉ có 2 con cọp thui: cọp con và cọp mẹ (tiger's daughter & tiger's wife)
Có đúng không cả nhà ơi????????

D

dang diem trang

Guest
28/11/07
0
0
0
36
Long An
nếu bạn đố mẹo thì mình chịu, nhưng đứng ở góc độ là kế toán thì mình không thấy thiếu ngàn nào cả.
mỗi người bỏ ra 9.000đ. Tổng cộng là 9.000*3=27.000(đã bao gồm cả 2.000 còn thừa do người thứ 4 cầm.
Do đó, cộng với 3.000đ của 3 người kia cầm nữa là tròn 30.000đ. Không thiếu xu nào cả. hihi......
còn nếu như bạn đố mẹo thì....giải đáp dùmluôn nha

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Táo ơi. chị đọc câu đố của em hoài mừ không thể nào suy nghĩ ra được:wall:. Thôi thì em cho chị đáp án đi. nói nhỏ cũng được.:biggthump

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living

Có con cọp cắn con cọp con, con của con cọp cạnh con cọp cha của con con cọp có con cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp cha con cọp cắn con cọp con con của con cọp cạnh con cọp cha của con con cọp có con cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp .Hỏi có bao nhiêu con cọp? :bigok:
Muốn giải câu đố này lắm lắm nhưng lại ngại đọc quá quá! Hic sợ đọc một hoài tự mình cắn lưỡi mình áh chứ chẳng phải các con cọp cắn nhau đâu áh. :wall: :wall: :wall:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Muốn giải câu đố này lắm lắm nhưng lại ngại đọc quá quá! Hic sợ đọc một hoài tự mình cắn lưỡi mình áh chứ chẳng phải các con cọp cắn nhau đâu áh. :wall: :wall: :wall:
haaaaaaaaaaaaa sister!:rotfl:chị thông minh nhất cũg chịu à....:rotfl:
Táo ơi. chị đọc câu đố của em hoài mừ không thể nào suy nghĩ ra được:wall:. Thôi thì em cho chị đáp án đi. nói nhỏ cũng được.
haaaaaaaaaaa sister.
2 sister .:rotfl:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living

con cọp (con 1) cắn con cọp con (con 2) con của con cọp (con 3) cạnh con cọp cha (con 4) của con con cọp (con 5) có con cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp cha con cọp cắn con cọp con con của con cọp cạnh con cọp cha của con con cọp có con cắn con cọp con của con con cọp cạnh con cọp (Từ đoạn này đọc đi đọc lại thấy giống đoạn đầu đã phân tích ==> đoạn này tác giả đưa vào với mục đích làm rối trí người đọc mà thôi!). Hỏi có bao nhiêu con cọp? :bigok:

Hic, sắp điên luôn rồiiiiiiiiiiiii! Nhưng trước khi điên cũng tìm ra được 2 đáp án thế này:

1, Nếu tác giả có ngụ ý chơi chữ, tức là đếm số con cọp trong câu đố này thì... Let đếm được có tổng cộng 16 con cọp. :dance2:

2, Nếu tác giả đưa ra câu đố để cho người đọc phân tích tính logic thì... trong câu đố trên chỉ có đúng 5 conn cọp tham gia vào trò chơi này thôi. :dance2:

Em taoxanh đâu rồi??? Trao thưởng cho chị Let đê! Hic hic nhanh chân lẹ tay lên nào chứ chị Let sắp...

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Đang thất tình vô đây thấy vui vui, đố các pro giải buồn chút nhá.

1. Ông béo mà lẹo bà gầy
Rút ra chẳng được, lấy cày mà đâm

2. Người thì cao lớn trượng phu
Đóng 10 cái khố trật con cu ra ngoài.

3. Có khi cứng, có khi mềm
Khi dài khi ngắn, không chêm mà vừa

Mấy pro giải thử nhé, ai đáp trúng cả 3 câu sẽ có giải thưởng đặc biệt

Không ai giải được câu đố của mình đưa ra àh?

Hic, chỉ mới giải được câu 2. Có trao giải không để còn biết đường mà lên tiếng.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Hic, sắp điên luôn rồiiiiiiiiiiiii! Nhưng trước khi điên cũng tìm ra được 2 đáp án thế này:

1, Nếu tác giả có ngụ ý chơi chữ, tức là đếm số con cọp trong câu đố này thì... Let đếm được có tổng cộng 16 con cọp. :dance2:

2, Nếu tác giả đưa ra câu đố để cho người đọc phân tích tính logic thì... trong câu đố trên chỉ có đúng 5 conn cọp tham gia vào trò chơi này thôi. :dance2:

Em taoxanh đâu rồi??? Trao thưởng cho chị Let đê! Hic hic nhanh chân lẹ tay lên nào chứ chị Let sắp...
:bigok:24/12 LET nhận quà nhé!:bigok:

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
nếu bạn đố mẹo thì mình chịu, nhưng đứng ở góc độ là kế toán thì mình không thấy thiếu ngàn nào cả.
mỗi người bỏ ra 9.000đ. Tổng cộng là 9.000*3=27.000(đã bao gồm cả 2.000 còn thừa do người thứ 4 cầm.
Do đó, cộng với 3.000đ của 3 người kia cầm nữa là tròn 30.000đ. Không thiếu xu nào cả. hihi......
còn nếu như bạn đố mẹo thì....giải đáp dùmluôn nha

Câu này đã đố và cóa kết quả òi :flower::flower:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
:bigok:24/12 LET nhận quà nhé!:bigok:
24/12 là ngày nhận quà sinh nhật và quà Noel mà em? Vậy giải thưởng sẽ được nhận vào ngày nào??? Hic, nếu nhận luôn vào ngày hôm ấy thì chị sợ chị ôm hỏng hết... :1luvu:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
24/12 là ngày nhận quà sinh nhật và quà Noel mà em? Vậy giải thưởng sẽ được nhận vào ngày nào??? Hic, nếu nhận luôn vào ngày hôm ấy thì chị sợ chị ôm hỏng hết... :1luvu:
3 in 1 nhá!:eyepop::boldred:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Ơ..nếu ra HN nhận quà thì sẵn tiện xuống MT nhận quà luôn nhé!! :beer:
(híc...hôm nọ ghi đc ra giấy nhưng bất cẩn nên bị máy giặt nó nhàu rồi nên ....híc híc):wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA