Tháng 10 đã đến

• Thread starter Retngot
  • Ngày gửi
Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Tháng 10 nhanh thật chẳng mấy lúc đến cuối năm, bây giờ là lúc 6h18 chẳng mấy người trên mạng cả, tháng 10 lại khởi đầu bằng chuyện buồn rồi, lặng lẽ như một cái bóng nhỏ nhoi trong cuộc sống bao la này, ngày mai lại có chuyện phải giải quyết rồi cả ngày kia nữa,cả ngày.....nữa. tháng 10 thật là buồn, những chuyện bực mình cứ cuốn lấy mình, sẽ phải cố gắng và luôn luôn cố gắng thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Tháng nào cũng buồn vậy sao, mình nghĩ niềm vui cũng có nhưng hình như mọi người nghĩ nhiều đến chuyện buồn hơn. Cố gắng lên, niềm vui luôn đi cạnh bạn hìhì....

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Chị Retngot ơi, tháng 10 khởi đầu bằng đợt rét rất "ngọt", thời tiết thật đẹp phải không? Chị cũng phải vui lên chứ? Có chuyện gì thì chia sẻ với mọi người, biết đâu lại có ai giúp được chị, hoặc ít nhất, nỗi buồn cũng vơi đi...
Tháng 10, thế mà người ta đã nói đến tết rồi nè, làm mình thấy lo lo, nhưng mà chỉ hơi lo thui, vì còn những mấy tháng nữa mới hết năm mà.
Cuộc sống cứ thế trôi đi, nhìn đi thì lâu nhưng nhìn lại thì nhanh quá! Nhiều lúc mình không thể hiểu mình sống vì cái gì, và để làm gì?
Mọi vấn đề tưởng như đã được giải quyết trọn vẹn, với chính mình, nhưng sao cứ thấy chưa thỏa mãn, cứ muốn phá phách, ....? Tại sao nhỉ?
Tháng 10 rồi, đếm thời gian thế này thì sẽ có lúc cuống lên thôi, lúc ấy thì... chạy không kịp mất.
Cố lên nhé!

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Tháng 10 đã đến rồi nhỉ, và hôm nay đã là 5/10 rồi nhanh thật, chẳng mấy là tết rồi còn gì.Thế mà anhlaanh van chua co việc làm, vẫn đang ăn bám bố mẹ, thất vọng quá.
Nhưng bây giờ anhlaanh đang tu ở nhà, hi vọng sẽ có nơi nào nhận mình trước tết nguyên đán để còn cảm thấy cái tết này có ý nghĩa.
Và thang 10 còn có ngày rất trọng đại đấy chứ, ko biết các cuội đã có kế hoạch gì cho ngày nay chưa?Không biết ngày đó có lên được ha nội cùng các cuội khác mừng các chị hằng hay ko? Nhưng dù sao cung cố gắng lên bằng được.

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
To anhlaanh: Phải cố gắng ra HN nhiều đấy nhé! đừng có mà lười đi.nhất là những ngày họp hội càphê....

T

thuytienxanh

Guest
Không khí hơi se lạnh quả thật là rất đáng để nhớ nhưng mà sự hanh khô và nứt nẻ thì ko đáng nhớ chút nào .

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
To retngot: Tối hôm nay em ngồi mạng mà long bâng khuang nhớ đến Hà nội đó, nhớ đến những buổi sinh hoạt vui vẻ với hội cà phê.
Hôm nay hinh như cũng có buổi hoành tráng ở nhà anh nipvnn nhỉ, thấy mọi người đến đông vui lám,thế mà bây giờ em phải ngồi đây gặm nhấm nỗi buồn một mình.
Từ ngày em về hạ long chẳng được đi đâu cả buồn quá, mà làm gì có chỗ nào để đi chứ, thôi thì 20/10 này phải có mà lên cho bằng được.
To phuonghoanglua: Nghịch vừa thôi, bây giờ lớn rồi phải khác đi chứ.Đùa thôi nhé.

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
anhlaanh nói:
To phuonghoanglua: Nghịch vừa thôi, bây giờ lớn rồi phải khác đi chứ.Đùa thôi nhé.
Hì, phải nghịch cho đời nó tươi chứ, không nghịch thì tớ sẽ không là PHL mà cậu vẫn biết nữa, hiểu không?
Mau lên HN nộp phạt đi nhé, không thì....phạt tiếp đó.

K

kiemtoan

Sơ cấp
6/8/04
37
2
8
44
Hanoi
To retngot: Sao buồn thế bạn? 24 tuổi (đấy là tớ căn cứ vào "khai báo" của bạn) độ tổi đẹp nhất của con người, đang sung sức nhất... bao nhiêu việc phải làm, bao nhiều điều cần khám phá, bao của ngon vật lạ chưa hưởng thụ, nhiều nơi trên đất nước chưa đi tới...tóm lại còn rất nhiều, rất nhiều điều có ý nghĩa ở phía trước sao bạn ưu tư thế? Chuyện ngày mai đã qua đi, vương vấn làm gì, có gì chưa hoàn hảo thì rút kinh nghiệm để lần sau làm tốt hơn, hãy nghĩ về tương lai, tin tưởng và lạc quan về 1 ngày mai tươi sáng hơn. Đừng buốn bạn ạ, lúc này bạn hãy làm 1 việc mà bạn thích nhất, đi đến quán ăn mà bạn thường đến ăn món mà bạn thích nhất, xem bộ phim mới nhất ngoài rạp hình như là "Thập diện mai phục" thì phải rất hay tớ đảm bảo, nghe bản nhạc mà bạn thích nhất... hãy thư giản thật thoải mái rồi mọi chuyện sẽ qua.

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
thuytienxanh nói:
Không khí hơi se lạnh quả thật là rất đáng để nhớ nhưng mà sự hanh khô và nứt nẻ thì ko đáng nhớ chút nào .

Yêu người yêu cả đường đi lối về...
CNN yêu mùa thu - đông, mặc dù cũng chịu không nổi cái lạnh lẽo hanh hao của nó, chẳng hiểu sao. Không biết có phần nào do CNN và mama cùng sinh trong mùa thu hay không, có phần nào do tâm tính lãng mạn thỉnh thoảng thích "ngắm lá vàng rơi" và hoàng hôn hay không,...

1

19001551

Guest
Buon vui cha phan biet duoc goi la gi Retngot? bi gio tu choi' cung de~ thoi ma

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
To Kiemtoan: Cám ơn về những lời khuyên của bạn, nhưng thật sự mình cũng đã cố gắng để vui lên nhưng mà cứ vui được một chút thì lại có chuyện khiến mình phải buồn. thế đấy ...mình sẽ cố gắng .

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
To anhlaanh : Tối qua chị cũng tìm em mãi mong rằng em cố gắng đến được nhưng lại không thấy.....Bây giờ thế nào rồi? đã đi làm chưa? co gi em add nick chị vào nhé? nếu có một lúc nào buồn thì hãy nhắn tin chị em mình sẽ chát nhé? và khi nào chị buồn thì chị cũng sẽ mail cho em!?ah mà nick để chat đấy nhé!

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
41
In legend
Truy cập trang
Retngot nói:
nhưng thật sự mình cũng đã cố gắng để vui lên nhưng mà cứ vui được một chút thì lại có chuyện khiến mình phải buồn. thế đấy ...mình sẽ cố gắng .
Chị ơi, có điểm đồng nhất rồi đây. Em cũng nhiều lúc như thế đấy, nhưng mà qua kinh nghiệm thực tế thấy rằng mình buồn sẽ làm người khác buồn theo mà, cho nên cố mà vui chị à.
Em cũng sẽ cố gắng để buồn ít đi, chị nhỉ, và nhất là buồn thì cố gắng đừng để cho nhiều người biết, ảnh hưởng....

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Tháng 10 năm nay với ta có bao kỷ niệm :1luvu: Retngot ơi, cảm ơn chị nhiều lắm đó.

Retngot

Retngot

Guest
20/7/04
121
0
16
44
??
Truy cập trang
Hôm nay là ngày 19/10 thật là uất ức,mình chỉ muốn vứt tung mọi thứ thôi, chả cần gì cả,một ngày nặng nề đang dần trôi....đó là cuộc sống nhỉ?!?

T

thuytienxanh

Guest
Tháng 10 hoa sữa đã nở, hà nội cũng đẹp hơn, nhưng mình thì vẫn mang tâm sự của mùa thu . Buồn !

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
to Retngot: Nghe nick của em chi cũng thây se se lạnh báo hiệu mùa thu đến. Em có chuyên gì mà đến nỗi muốn vứt tung mọi thứ lên. Em hãy cố gắng tập sao cho mình có thể bình tĩnh trước mọi điều xay ra để "có trái tim nóng mà cái đầu lạnh " đi nào. Mọi sự nóng giận đều làm hỏng viêc cả đấy. Khi tâm sự với bạn bè là em đã được giải tỏa tâm lý mình. Chi mong sao em có người bạn để có thể nói ra với người ta những lúc như thế nhé.

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Nhân ngày 20/10 anhlaanh xin chúc những chị em nào đã từng vào toppic này, một ngày hạnh phúc và tràn ngập tiếng cười.
to chị retngot: chị đã chấp nhậ đương đầu với cuộc sống thì phải bản lĩnh chứ, sao chị cứ buồn vậy, chị buòn như vậy làm sao em vui được chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA