Tiền công

• Thread starter ducanh112003
  • Ngày gửi
D

ducanh112003

Trung cấp
6/12/07
196
4
18
Hải Phòng
Các bác ơi đơn vị là đơn vị HCSN có thu có một số các hợp đồng dịch vụ. Phần chi thực hiện các hợp đồng dịch vụ tại đơn vị e đều là chi cho con người. Vì vậy các cán bộ trong đơn vị ngoài phần lương được hưởng từ NSNN còn được hưởng thêm tiền công khi thực hiện các hợp đồng dịch vụ. E thanh toán tiền công thực hiện dịch vụ theo hình thức chấm công. Chứng từ e làm bao gồm: Bảng chấm công, bảng thanh toán tiền công. Bảng thanh toán tiền công e căn cứ vào hệ số lương + hệ số phụ cấp chức vụ của CB đó.
VD: Lương tháng 1.000.000 đ; Luơng ngày = 1.000.000 đ/22 ngày = 45.500 đ/ngày.
nếu người đó làm 02 ngày công thì tiền công được thanh toán là: 2 ngày x 45.500 đ/ngày x 150% nếu làm vào ngày thường, 200% nếu làm vào ngày thứ bảy, CN. Không biết như vậy có ổn k các bác?
E xin hỏi thêm: Đơn vị e có phải nộp báo cáo tài chính cho cơ quan thuế k? Nếu phải nộp thì hạn là ngày bao nhiêu? Còn tờ khai thuế TNDN tạm tính thì sao? E đã nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN quý IV/2007, vậy quý I/2008 thì bao giờ phải nộp ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

ducanh112003

Trung cấp
6/12/07
196
4
18
Hải Phòng
Có bác nào làm ở đơn vị chuyên về công nghệ thông tin k? giúp e với!
Đơn vị e có ký 2 hợp đồng: một là xây dựng và quảng bá Website; hai là thiết kế Website.
Vậy thuế GTGT của hai hợp đồng này là bao nhiêu % ạ ?
Khi chi tiền cho người trong đơn vị thực hiện hai dịch vụ này thì chi bằng cách nào ạ? E chi theo hình thức chấm công có dc k ạ? Bác nào có cách nào hay hơn k, mách e với? E đang cấn gấp rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA