Nhiễm virut nặng có phải cài lại máy!!!

• Thread starter T-nguyên
  • Ngày gửi
T

T-nguyên

Guest
31/7/07
53
0
0
HT
máy của tớ bị virut xâm nhập mà diệtmãi cũng không hết(con w32..trojan) mà hình như con này chỉ có ở web đen thôi đúng ko? nhưng mà khổ nỗi tớ có vào web đen đâu mà có cơ chứ? mấy tên làm cùng tớ thì lại hỏi là: thế cậu có vào trang nào ko?mới chết chứ! mọi người cứ hiểu nhầm thế này thì chết mất thôi...tớ đã thử dùng Bkav 2006 nhưng diệt mãi ko hết...xin mọi người chỉ giáo cách diệt..thanks:wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MotcoidiveTV

Guest
28/2/08
14
0
0
PT
Bạn lên mạng tìm chương trình này đi, bảo đảm diệt được: Start Antivir Personal Edition Classic

T

T-nguyên

Guest
31/7/07
53
0
0
HT
máy tớ nhiễm virut diệt mãi ko hết...vậy tớ có cần cài lại máy ko? chương trình diệt virut(Norton virut) của tớ bị nó cắn nát hết rồi...có cần cài lại lun ko nhỉ? quy trình cài thế nào giúp tớ với.....thanhks:wall::wall:

TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
Thường thì mọi người đều chọn cách cài lại win khi nhiễm virus quá nặng.Ấy có thể cài lại bằng cách mua cái đĩa CD khác về cài.(Hoặc dùng đĩa win cũ có sẵn theo máy). Trình tự cài thế này nhé:

Đầu tiên ấy bật máy le^n,cho đĩa WinXP vào ổ sau đó restart .
Trên nền đen sẽ có dòng :Boot from CD.Bạn ấn Enter.
Sau đó Setup sẽ tự chạy trong môi trường DOS.
Bạn đợi 1 lúc cho Setup load hết các files
Sau khi load xong sẽ có dòng :To setup Window XP press Enter .bạn ấn Enter .
kế tiếp ấn Esc .Rồi chọn ổ C mà cài .Nếu bạn khá tiếng anh thì sẽ hiểu hết i' mà
Sau khi chọn ổ C ,ấn enter để bắt đầu cài .
Setup sẽ copi window folder khoảng 5p', sau đó máy sẽ tự restart.
Bây giờ bạn sẽ phải điền các thông tin :-CD key(xem trên vỏ đĩa) rồi next liên tiếp.khoảng 10p' sau no' bắt đặt pass cho admin,ban đừng go~ gì(mục này ko quan trong.)
Cứ ngồi chờ khoảng nửa tiếng là xong
Thành công nha'

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Không diệt được thì cài lại thôi, chứ làm việc cứ bị virut quấy phá thì khó chịu lắm.
Bạn cứ cho đĩa CD của win vào để cài lại, theo chỉ dẫn thôi chứ liệt kê quy trình thế nào bây giờ!
Khi cài lại mới thì tham khảo thêm ở đây để phòng lần sau nhé:
http://www.fotech.org/forum/lofiversion/index.php/t8866.html

TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
ah quên! Còn điều này nữa
cài xong win thì cài lại các driver là ok.
cài thêm các chương trình khác của microsoft vào
(nếu có net thì update lun)
sau đó GHOST lại. (để sau này bị lỗi có cái mà xài)
ghost xong rồi mới cài các phần mềm + trò chơi khác...

TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
Có thể bạn bị nhiễm virus thông qua các phụ kiện kết nối với máy vi tính như USB chẳng hạn. Trước khi coppy file sang máy nên diệt virus nha. Tớ dùng BKAV cũng được mà. Mỗi tội hơi vất là ngày nào cũng phải cập nhật bản update.

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Cài cái NOD32 đi bạn, máy mình cũng đang nhiễm nhưng cài vào thì thấy ok, nếu được nên gỡ quách cái Norton đi vì nó nặng máy lắm mà khả năng phát hiện virus lại ko cao, nếu gỡ được thành công thì cài cái Kav 6.0 vào chạy sẽ ok thoai! máy mình ko gỡ được cái norton nên giờ ko cài được chương trình nào khác ngoài NOD32.hic:018:

Jonicute

Jonicute

Guest
21/3/08
495
1
0
Hanoi
Con w32 ấy máy nhà mình cũng có! Mình cài cả lại máy rồi chỉ dùng bác Tử Quảng để giệt nhưng ko xong! Chuyển sang Karpeskype và AVG cũng ko được! Tốt nhất là thay máy!

P/S: máy dính virut mà nghĩ tới cài lại win là hạ sách rồi! Nhưng riêng con W32 thì... sống dai hơn virut HIV. :030:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Con w32 ấy máy nhà mình cũng có! Mình cài cả lại máy rồi chỉ dùng bác Tử Quảng để giệt nhưng ko xong! Chuyển sang Karpeskype và AVG cũng ko được! Tốt nhất là thay máy!

P/S: máy dính virut mà nghĩ tới cài lại win là hạ sách rồi! Nhưng riêng con W32 thì... sống dai hơn virut HIV. :030:

Con W32 mình thấy BKAV (pro) diệt ngon lắm mà, mình đã từng qua mấy trận với chúng rồi:angel:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA