Kết quả hoạt động kinh doanh

• Thread starter Mom
  • Ngày gửi
M

Mom

Guest
25/12/07
32
0
0
38
Thủ Đức
Chao cả nhà cho mình hỏi vấn đề này tí nha
Công ty của mình các năm trước phát sinh lỗ năm nay lãi trong bảng KQHĐKD các chỉ tiêu ghi bình thuừơng nhưng có chổ này mình ko rõ.
là dòng " chi phí thuế TNDN hiện hành" mình vẫn lấy Lợi nhận trước thuế nhân với 28%phải ko ạh.
Rồi lợi nhận sau thuế TNDN là bằng Lợi nhuậu trước thuế - Chi Phi thuế TNDN hiện hành .
mình biết là khoản lợi nhuận năm 2007 sẽ được bù lỗ cho các năm trước nhưng mình muốn hỏi mình làm như thế trên bảng KQHĐKD là đúng ko.
Cảm ơn mọi người trước.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
391
9
0
Hải Dương thân yêu!
Chao cả nhà cho mình hỏi vấn đề này tí nha
Công ty của mình các năm trước phát sinh lỗ năm nay lãi trong bảng KQHĐKD các chỉ tiêu ghi bình thuừơng nhưng có chổ này mình ko rõ.
là dòng " chi phí thuế TNDN hiện hành" mình vẫn lấy Lợi nhận trước thuế nhân với 28%phải ko ạh.
Rồi lợi nhận sau thuế TNDN là bằng Lợi nhuậu trước thuế - Chi Phi thuế TNDN hiện hành .
mình biết là khoản lợi nhuận năm 2007 sẽ được bù lỗ cho các năm trước nhưng mình muốn hỏi mình làm như thế trên bảng KQHĐKD là đúng ko.
Cảm ơn mọi người trước.
Mục chi phí thuế TNDN hiện hành là số thuế TNDN phải nộp của năm quyết tóan. Chỉ tiêu này được lấy từ bảng quyết toán thuế TNDN. Không được lấy LN trước thuế x28% mà phải lấy Thu nhập chịu thuế TNDN x28% (thể hiện trên bảng QT thuế TNDN) vì có những khỏan CP không phải là CP hợp lý hợp lệ, có những khoản thu nhập không chịu thuế TNDN (Lãi liên doanh được chia...)
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA