hàng nông sản có được khấu trừ ko?

• Thread starter isuru129
  • Ngày gửi
I

isuru129

Guest
8/6/07
62
0
0
duc trong -lam dong
Nguyên liệu mua vào của cty em là các mặt hàng nông sản. hàng tháng em có lập bảng kê hàng nông, lâm, thủy sản mua vào không có hóa đơn (chủ yếu mua từ các nông dân) để theo dõi riêng. Vậy em có phải lập bảng này nộp cho cơ quan thuế ko? Có phải phân bổ số tiền mua vào từ hàng nông sản này ko? phân bổ như thế nào? và có kê chung vào mẫu 01-2/GTGT ko? các anh chị chỉ giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nina

Nina

Trung cấp
20/12/06
68
0
6
Đâu đó trên WKT.
Bạn à! Thế lâu nay bạn không lập Bảng kê hàng mua vào ko co hoá đơn nộp cho cơ quan thuế ha? Bạn vẫn lập bảng kê hàng mua vào ko hoá đơn và hàng tháng phải báo cáo thuế. Bạn vẫn được tính các hàng hoá đó vào giá vốn hàng bán,hoặc đưa vào chi phí khi quyết toán công trình xây dựng cơ bán dở dang hoàn thành. Nếu bạn phân bổ chi phí đó thì cũng tương tự như các chi phí khác . Nếu bạn cần biểu mãu thi minh có thể cho bạn : dongsongbang75@yahoo.com

I

isuru129

Guest
8/6/07
62
0
0
duc trong -lam dong
Bạn à! Thế lâu nay bạn không lập Bảng kê hàng mua vào ko co hoá đơn nộp cho cơ quan thuế ha? Bạn vẫn lập bảng kê hàng mua vào ko hoá đơn và hàng tháng phải báo cáo thuế. Bạn vẫn được tính các hàng hoá đó vào giá vốn hàng bán,hoặc đưa vào chi phí khi quyết toán công trình xây dựng cơ bán dở dang hoàn thành. Nếu bạn phân bổ chi phí đó thì cũng tương tự như các chi phí khác . Nếu bạn cần biểu mãu thi minh có thể cho bạn : dongsongbang75@yahoo.com

Cám ơn bạn đã trả lời giúp mình. hàng tháng mình cũng có lập bảng kê hàng nông sản mua vào nhưng không nộp lên cơ quan thuế mà chỉ để theo dõi tại đơn vị mà thôi. Theo thông tư 60, mình không biết có thể lập vào bảng kê hóa đơn mua vào hàng không chịu thuế được ko? vả lại đơn vị mình không hiểu lắm về bảng kê hóa đơn mua vào.
- Hàng hóa, dịch vụ mua vào dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT.
- Hàng hóa, dịch vụ mua vào dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT và không chịu thuế GTGT.
- Hàng hóa, dịch vụ mua vào dùng chung cho SXKD chịu thuế GTGT.
Bạn giúp mình với. bạn có biểu mẫu hàng nông sản gởi cho mình nhé: nhatthuc_dl@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA