Văn Phòng Đại Diện

• Thread starter Ánh Tuyết
  • Ngày gửi
Á

Ánh Tuyết

Guest
Cty em đang dự định chuyển VP. Vì VP cũ là nhà của Sếp nên em muốn để trụ sở giao dịch chính vẫn là nhà của sếp và không phải thay đổi địa chỉ hay cái gì khác cả. Em đang dự tính là địa điểm mới sẽ để là Văn Phòng Đại Diện của công ty. Không biết em làm như thế có được và đúng không nữa? Nếu được thì mình có cần làm thủ tực gì để hợp pháp Văn Phòng Đại Diện đó không? Cách hạch toán thì có khác hay thay đổi gì không ? Ai biết vui lòng chỉ cho em cách giải quyết tối ưu nhất cho vấn đề này, em đang rất băn khoăn. Chân thành cảm ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Cty em đang dự định chuyển VP. Vì VP cũ là nhà của Sếp nên em muốn để trụ sở giao dịch chính vẫn là nhà của sếp và không phải thay đổi địa chỉ hay cái gì khác cả. Em đang dự tính là địa điểm mới sẽ để là Văn Phòng Đại Diện của công ty. Không biết em làm như thế có được và đúng không nữa? Nếu được thì mình có cần làm thủ tực gì để hợp pháp Văn Phòng Đại Diện đó không? Cách hạch toán thì có khác hay thay đổi gì không ? Ai biết vui lòng chỉ cho em cách giải quyết tối ưu nhất cho vấn đề này, em đang rất băn khoăn. Chân thành cảm ơn mọi người.

Em làm thủ tục thành lập VPĐD với nội dung hoạt động là "Thay mặt công ty giao dịch với khách hàng" gửi lên Sở KHĐT nơi mình định mở VPĐD, sau đó khi đã có Giấy chứng nhận hoạt động của VPDD rùi thì làm 1 bản điều chỉnh đăng ký thuế gửi lên cơ quan qlý thuế nơi mình có trụ sở chính.
Còn hạch toán thì vẫn như bình thường thôi.

Á

Ánh Tuyết

Guest
Em cảm ơn Ocean nhiều nhiều lắm nhưng còn ai có ý kiến khác nữa không ạh?

C

caothiha

Guest
21/1/05
66
0
0
Ha Noi
Công ty mình mở VPGD, cán bộ thuế hướng dẫn chỉ cần làm công văn gửi lên chi cục thuế là đủ, hàng năm nộp thuế môn bài thôi. Không thấy bảo phải làm lại cả ĐKKD.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA