viec lam

• Thread starter thanh phuong
  • Ngày gửi
thanh phuong

thanh phuong

Guest
8/10/03
21
0
0
42
HCM
dienhoavietnam.com
:two: chao cac anh chi!
cac anh chi oi! lam on chi em vai chieu khi di xin viec lam di.
em la sinh vien sap ra truong,nhung xin viec ke toan that la kho mac du em rat tu tin vao bang than nhung van chua xin duoc viec.anh chi di truoc co nhieu kinh nghiem xin chi giao cho em mot vai chieu nhe.
em xin cam on cac anh chi .

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dinh_kt

Guest
Chao em!
Cung rat may la em da coi ma tu tin roi. Em thu tuong tuong ma xem neu trong truong hop em ngoi truoc bao nhieu nguoi va ho cu tranh nhau dua ra cac cau hoi ve em,lieu luc do em con co tu tin khong?
Neu em tu tin va binh tinh duoc trong truong hop do thi anh nghi em da hoan thanh va khong co ly do gi ma nguoi ta khong nhan em nua ca. Anh noi day voi dieu kien la em phai cung ve ly thuyet va nhanh nhen trong giao tiep day nhe
Chao em chuc em thanh cong !

A

Anhchuot

Lên thớt...
23/7/03
362
6
18
Hanoi
www.
Nếu bạn đã tự tin vào mình thế thì tìm một công việc chắc ko quá khó.
Theo mình, bạn định xin vào DN nào trước tiên hãy tìm hiểu lĩnh vực họ kinh doanh, nắm bắt những vấn đề xung quanh nó. Khi đi phỏng vấn bạn phải trả lời dứt điểm, nếu chưa biết thì cứ bài "em sẽ nghiên cứu, học hỏi vấn đề đó... ". Nói chung bình tĩnh tự tin, thông minh là chiến thắng.

P

pnphuong

NHẪN
12/12/02
610
7
18
Hanoi
Điều quan trọng khi đi phỏng vấn là người ta hỏi các bạn đừng vội vã trả lời ngay. Ví dụ như: nếu như chủ doanh nghiệp hỏi bạn là "Với công ty tôi thì bạn sẽ tổ chức công tác kế toán như thế nào?" Nếu bạn trả lời ngay thì sẽ không bao giờ đúng cả, mà câu trả lời của bạn phải là câu hỏi về đặc điểm kinh doanh của doanh nghiệp, nghiệp vụ nào phát sinh nhiều, trình độ nhân viên kế toán ra sao,... Điều mình muốn nói ở đây là bạn phải suy nghĩ xem câu hỏi của người đặt ra có những vấn đề gì mà liên quan đến đặc điểm thực tế mà bạn chưa biết không. Từ những thông tin đó + với hiểu biết của bạn chắc sẽ dễ dàng thành công hơn. :eek:k

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA