mức lãi suất vay ngoài hợp lỳ

• Thread starter Trần Tuyền
  • Ngày gửi
T

Trần Tuyền

Guest
9/6/07
14
0
0
42
Đồng Nai
công ty mình thực tế có vay ngoài (vay cá nhân 200tr đồng) lãi suất vay la1,5%/tháng. Cho mình hỏi mức lãi suất hợp lý thuế cho phép vay ngoài là bao nhiêu %/tháng

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhdan

Guest
29/2/08
78
0
0
48
SaiGon
Lãi suất vay ngoài khôn glớn hơn lãi suất chi vay của ngân hàng tại thời điểm bạn vay và nhớ là phải có hợp đồng vay mượ giữa 2 bên nhé !

T

Trần Tuyền

Guest
9/6/07
14
0
0
42
Đồng Nai
vậy mình lấy lãi suất NH nào làm chuẩn, minh được quyền lấy mức lãi suất bằng lãi suất NH bất kỳ có lãi suất cho vay cao nhất, đc ko.

itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
Bạn phải nói rõ là vay ngắn hạn hay dài hạn.
Theo TT 134: chi phí lãi vay các đối tượng khác không được vượt quá 1,2 lần mức lãi suất cho vay cao nhất cùng thời điểm của tổ chức tín dụng mà cơ sở kinh doanh có quan hệ giao dịch.

T

Trần Tuyền

Guest
9/6/07
14
0
0
42
Đồng Nai
T06/07 cty mình vay 200tr trong tg 1 năm. Cty minh co giao dich với VCB. nhưng làm sao minh biết đc vao thời điểm đó lsuất cho vay cua NH la bn. Minh vao web xem thử rùi, chi toàn là lsuất tiền gửi ko ah. cảm ơn vì đã giúp đỡ.

ThanhGiong

ThanhGiong

OnlyLov3
11/1/08
394
9
0
Hải Dương thân yêu!
T06/07 cty mình vay 200tr trong tg 1 năm. Cty minh co giao dich với VCB. nhưng làm sao minh biết đc vao thời điểm đó lsuất cho vay cua NH la bn. Minh vao web xem thử rùi, chi toàn là lsuất tiền gửi ko ah. cảm ơn vì đã giúp đỡ.
Thiếu gì cách, ra gặp Phòng kd (Tín dụng) xin 1 biểu về ls cho vay, hoặc đặt vấn đề vay (biểu lãi suất thì quy định rõ nhưng mỗi 1 doanh nghiệp, cty sau khi đã thoả thuận thì mức ls vay có thể thấp hơn chút)
Thân

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
công ty mình thực tế có vay ngoài (vay cá nhân 200tr đồng) lãi suất vay la1,5%/tháng. Cho mình hỏi mức lãi suất hợp lý thuế cho phép vay ngoài là bao nhiêu %/tháng

Laic suất vay không quá 1,2 lần lãi suất cơ bản do ngân hàng quy định .Thường lãi suất vay khoảng 1,1 %,bạn nhân như sau:
1,1%*1,2 <1,5 %, vậy thì lãi suất mà vượt thuế bạn không đưa vào chi phí ợp lý, lấy lợi nhuận sau thế mà trang trải.
Chào

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA