Hạch toán số tiền hoàn thuế

• Thread starter trinhhonglan
  • Ngày gửi
T

trinhhonglan

Guest
4/3/08
23
0
1
43
hai phong
Bác nào biết cho em hỏi . Đơn vị em được hoàn thuế nhiều hơn trên sổ sách ( đây là lỗi do kế toán kê khai 02 lần một số hoá đơn , nhưng thuế chưa phát hiện ra ) . Vậy số chênh lêch đó em phải hạch toán ra sao ? . Hiện nay số trên sổ sách và số báo cáo đang lệch nhau ????

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Bác nào biết cho em hỏi . Đơn vị em được hoàn thuế nhiều hơn trên sổ sách ( đây là lỗi do kế toán kê khai 02 lần một số hoá đơn , nhưng thuế chưa phát hiện ra ) . Vậy số chênh lêch đó em phải hạch toán ra sao ? . Hiện nay số trên sổ sách và số báo cáo đang lệch nhau ????

Đối với việc kê nhầm thì bạn làm như thế này.Kê khai vào tờ khai tháng 02/08 cũng bản điều chỉnh 01/BHKS ,02/GTGT .Chuẩn bị tiền nộp phạt
Chào

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi

vậy thì báo cáo thuế kỳ sau bạn phải làm thêm 1 tờ điều chỉnh theo mau PL-02A /GTGT kèm theo của tờ khai 01 , rồi sau đó bạn hạch toán lại trên sổ sách kế toán tại cty mình, chứ sổ sách ko khớp thì càng vè sau bạn sẽ đau đầu lắm và ko làm được bản cân đối kế toán nữa,.....đến lúc thuế kiểm tra là cty bạn sẽ bị phạt đó. có gì hỏi thêm có thể chat với mình tại nick: onlyseasonfavourite hoac email: anhnguyet@ahit.net, nếu biết mình sẽ giải thích giúp cho.
Thân chào!!!:beer:

T

trinhhonglan

Guest
4/3/08
23
0
1
43
hai phong
Cho em hỏi Bác tranbinh200780. Nếu mà bị phạt thi là bao nhiêu ?(Em xin nói thêm là , bên em đã làm báo cáo tài chính rồi )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA