các anh chị có ai làm kế toán dịch vụ ko?? cho em hỏi tý..

• Thread starter kunkun
  • Ngày gửi
kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
468
0
16
Hồ Chí Minh
theo như em bít, kế toán dịch vụ thì chỉ nhận làm tờ khai hàng tháng, và làm sổ sách hàng tháng, chứ ko dích líu đến nội bộ c.ty ( đương nhiên)
nay ben chỗ e làm dịch vụ, họ muốn em làm dùm họ phần BHXH-YT, nhưng theo em biết phần BHXH-YT là do bên bộ phận hành chính - nhân sự c.ty làm, chứ ko dích líu đến kế toán....vậy nếu họ muốn em làm thì phải tăng thêm tiền dịch vụ cho em đúng ko????:028:....mà em cũng ko muốn nhận vì BHXH-YT rắc rối lắm mà phải chạy nhìu nữa.....!:007:

T

tranbinh200780

Thành viên thân thiết
25/2/08
345
2
18
37
Thành Phố Hồ Chí Minh
theo như em bít, kế toán dịch vụ thì chỉ nhận làm tờ khai hàng tháng, và làm sổ sách hàng tháng, chứ ko dích líu đến nội bộ c.ty ( đương nhiên)
nay ben chỗ e làm dịch vụ, họ muốn em làm dùm họ phần BHXH-YT, nhưng theo em biết phần BHXH-YT là do bên bộ phận hành chính - nhân sự c.ty làm, chứ ko dích líu đến kế toán....vậy nếu họ muốn em làm thì phải tăng thêm tiền dịch vụ cho em đúng ko????:028:....mà em cũng ko muốn nhận vì BHXH-YT rắc rối lắm mà phải chạy nhìu nữa.....!:007:
Nếu mà bạn làm báo cáo thuế, sổ sáng không thì không làm BHXH, bạn nên xem ý kiến của ông giám đốc để thoả thuận giữa hai người

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
468
0
16
Hồ Chí Minh
hiện tại e chỉ nhận làm Sổ sách , và làm BCT hàng tháng thui...!
em hỏi Sư phụ của em thì ảnh nói cái việc BHXH-YT là bên họ lo, mình ko dính dáng.. họ muốn làm thì trả thêm tiền...! em cũng chưa bít thế nào???khó xử wá.!
hiện tại 500.000 = tờ khai hàng tháng + sổ sách.
mà c.ty mới thành lập thì cũng chưa có gì nhìu...
àh wên bên BHXH có định mức c.ty phải có bao nhiu LĐ mới đc mua BHXH-YT ko?? em nghe nói là phải từ 5 người trỏ lên mới làm được thì phải???

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều