Báo cáo tài chính...cho mình hỏi>>>

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Mình đang làm BCTC và BC KQHĐKD năm 2007 nhưng lần đầu làm nên ko hiểu lắm...
Cty mình bên tư vấn thiết kế và xây dựng. Vậy khi lập BC KQKD cuối năm mình vẫn lập chung chứ ko phải tách riêng phần tư vấn và phần thiết kế phải ko???
Mình lập thấy phần LN trước thuế âm.Vậy trong Tờ khai qtoán thuế TNDN mình có phải điền số âm vào ko???hay để mục đó = 0??
Mình cám ơn nhiều...:023:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

songdaiduong

Trung cấp
24/2/08
57
0
6
HẢI PHÒNG
Cty mình bên tư vấn thiết kế và xây dựng. Vậy khi lập BC KQKD cuối năm mình vẫn lập chung chứ ko phải tách riêng phần tư vấn và phần thiết kế phải ko???
Mình lập thấy phần LN trước thuế âm.Vậy trong Tờ khai qtoán thuế TNDN mình có phải điền số âm vào ko???hay để mục đó = 0??

Đương nhiên phải lập chung rồi, vì đó là số liệu hoạt động SXKD toàn công ty mà.
Lợi nhuận trước thuế âm? TK511 dư bên có phải ko, bạn phải kết chuyển DT chứ. Như vậy bạn phải ghi số tiền đó (+) vào tờ khai TTNDN;

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh

Báo cáo tài chính thì hợp chung với hai hoạt động sao tách riêng ra được chứ.
Lợi nhận trước thuế âm thì thuế phải nộp là o, lợi nhuận sau thế cũng âm, bạn làm phụ lục chuyển lổ 03-2/TNDN .Chuyển lỗ tối đa 05 năm .Bạn chọn cách nào thích hợp thì chuyển
Chào

hoangyeu

hoangyeu

Trung cấp
29/5/07
177
1
0
17
Hà nội
đúng rồi phải làm chung chứ sao riêng được bạn, chúc bạn thành công

Xem nhiều