Khấu trừ thuế đối với hóa đơn khám sức khỏe nhân viên

• Thread starter mingoan
  • Ngày gửi
M

mingoan

Trung cấp
9/4/07
57
1
6
Trái đất
Anh chị trả lời giúp em, doanh nghiệp có được khấu trừ VAT đối với hóa đơn khám sức khỏe cho nhân viên mà doanh nghiệp nhận được từ bệnh viện không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Anh chị trả lời giúp em, doanh nghiệp có được khấu trừ VAT đối với hóa đơn khám sức khỏe cho nhân viên mà doanh nghiệp nhận được từ bệnh viện không?

Muốn biết thuế GTGT đầu vào có được khấu trừ hay không, bạn phải xem xét khoản chi phí khám sức khoẻ cho nhân viên do nguồn nào trang trải, có được tính vào chi phí hay không ? Như thế bạn sẽ có được câu trả lời cho mình.

M

mingoan

Trung cấp
9/4/07
57
1
6
Trái đất
Theo bạn nói như vậy, nếu mình muốn nó được tính là chi phí hợp lý vậy mình phải dùng nguồn trang trải nào? Và phải làm như thế nào để được xem là chi phí hợp lý? Có văn bản pháp luật nào đề cập đến vấn đề này không?
Cám ơn bạn đã quan tâm!

C

CAM LINH

Guest
Mình không nhớ đã đọc thông tư nào hướng dẫn nhưng chi phí tổ chức khám sức khoẻ đồng loạt và định kỳ cho toàn bộ CNV hàng năm thì được đưa vào chi phí hợp lý, hợp lệ của dn. Còn cá nhân tự đi khám lấy hoá đơn về thì không được vì đã có BHXH rùi mà. Lấy từ quỹ BHXH để chi và phải được bên BHXH duyệt

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh

Được khấu trừ đối với khám sức khỏe định kỳ cho toàn CBCNV. Được khấu trừ với điều kiện trong hợp đồng lao động và thỏa ước lao động ghi chi tiết khoản mục người lao động được huởng.

M

mingoan

Trung cấp
9/4/07
57
1
6
Trái đất
Cám ơn các bạn đã quan tâm. Mình hỏi thêm nha. Trường hợp GĐ của mình đi khám sức khỏe mà không có BHYT, thì có được kê khai khấu trừ ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA