hóa đơn bán hàng thông thường

• Thread starter bichchi138
  • Ngày gửi
B

bichchi138

Guest
11/4/07
71
0
0
hcm
Cho mình hỏi hóa đơn bán hàng thông thường quá 03 tháng có được kê khai vào chi phí ko vậy?
Theo mình được biết thì HĐ GTGT quá ba tháng thì chỉ được đưa vào chi phí ko được khấu trừ còn hóa đơn thông thường thì sao nhỉ?
Ai biết chỉ mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
*****winer

*****winer

Bushido
Cho mình hỏi hóa đơn bán hàng thông thường quá 03 tháng có được kê khai vào chi phí ko vậy?
Theo mình được biết thì HĐ GTGT quá ba tháng thì chỉ được đưa vào chi phí ko được khấu trừ còn hóa đơn thông thường thì sao nhỉ?
Ai biết chỉ

Bạn cứ đưa vào chi phí, ko có vấn đề gì

Nina

Nina

Trung cấp
20/12/06
68
0
6
Đâu đó trên WKT.
Ai biết chỉ mình với!

Theo mình được biết thì hoá đơn thông thường không được khấu trừ thuế.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Hơ, bạn ấy đang hỏi HD thông thường sau 3 tháng có được cho vào chi phí ko cơ mà chị.

C

co_non

Guest
16/5/06
38
0
0
Đồng Nai

Hơ, bạn ấy đang hỏi HD thông thường sau 3 tháng có được cho vào chi phí ko cơ mà chị.

Bạn cứ đưa vào chi phí tuốt. HĐ BHTT thì làm gì có thuế suất mà khấu trừ. Bạn cứ việc kê khai vào để tính vào chi phí thui. Ko có gì phức tạp cả.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Bạn cứ đưa vào chi phí tuốt. HĐ BHTT thì làm gì có thuế suất mà khấu trừ. Bạn cứ việc kê khai vào để tính vào chi phí thui. Ko có gì phức tạp cả.
hơ Cám ơn bạn nhưng có phải mình hỏi đâu ta?

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh

Bạn nói đúng rồi ,hoá đơn thông thường làm gì mà khấu trừ thuế được chứ, hoá đơn GTGT trực tiếp mà, nó được tính vào chi phí hợp lý nếu hoá đơn hợp lý
chào

H

Hoaha

Trung cấp
4/7/06
112
0
16
Vung Tau
Hoá đơn thông thường quá 03 tháng vẫn được đưa vào chi phí. Chúc bạn thành công

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA