Định khoản liên quan đến doanh thu

• Thread starter giahuong
  • Ngày gửi
G

giahuong

Guest
2/8/04
62
0
0
Truy cập trang
Ai biết giúp giahuong với:

Công ty ký hợp đồng quảng cáo truyền hình với KH A với giá là 100T (ví dụ thế). Bên mình cũng không tự làm được việc này mà thuê một công ty khác làm việc đó với giá 80T. Như vậy thì khoản tiền 80T đó được đưa vào tài khoản 632 hay tài khoản nào vậy?

Ngoài ra, vì là làm tư vấn nên phần lớn là không tách riêng được các chi phí liên quan đến một hợp đồng cụ thể. Ví dụ như là làm một cái báo cáo tư vấn cho một khách hàng thì mình sẽ phải sử dụng chất xám (đương nhiên rồi); vào Internet tìm thông tin để tổng hợp, sử dụng điện thoại ..., nói chugn là toàn các chi phí liên quan đến hoạt động của văn phòng thôi. Vậy nếu các như công ty mình chỉ có tài khoản 642 (vì các chi phí kia mình đều đưa vào 642 hết) thì có vấn đề gì không ổn không vậy?

Tư vấn vụ này giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều...

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Halongcity

Guest
20/8/04
91
0
0
Halongcity
Làm như vậy là ổn rồi.
( Bạn làm B nhưng lại đi thuê B' . Vấn đề là thủ tục thôi ( Hợp đồng, nghiẹm thu, thanh lý, hoá đơn ). Đa số các DN đều đã từng là B hoặc B'.)

N

Nguyen Hang

Tôi là người kiên nhẫn...
20/8/04
243
2
0
Pleiku
E xin góp ý với chị Hương thế này ạ.
1/Tuỳ thuộc vào ngành nghề kinh doanh của cty mà chị sẽ phân loại khoản tiền 80T. Nếu cty chị chuyên cung cấp dịch vụ quảng cáo cho khách hàng thì chị vẫn đưa 80T vào TK 632 như trường hợp cty chị tự làm quảng cáo cho khách hàng.
Ngược lại (Cty chị là công ty tư vấn) thì phân loại 80T vào Tk 811.
2/No idea.

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Bạn là thành viên tích cực Bạn hãygiúp mình 1 tay xây dựng Kế toán bán hàng nhé

Chào cả nhà , mình đang rất cần ý kiến của các bạn về việc Hoàn thiện kế toán nghiệp vụ bán hàng ở các ý chính mình muốn hỏi sau:

Phương thức bán buôn hàng hoá? Nội dung và yêu cầu quản lý nghiệp vụ bán hàng?
Vai trò và yêu cầu của Kế toán nghiệp vụ bán hàng trong DNTM?
Khái quát các phương thức chính thức bán hàng? ( Có kèm Sơ đồ)?
Làm rõ sổ kế toán sử dụng để phản ánh nghiệp vụ bán hàng ( sổ tổng hợp-sổ chi tiết?
Quan trọng nữa là Phương hướng hoàn thiện kế toán bán hàng ở 1 công ty?
Mình lâu ko học nên quên nhiều
Cảm ơn các bạn , và cả nhà để ý và xây dựng ý kiến với mình nhé
Vinh còm
anhcomdeptrai@yahoo.com
YM:anhcomdeptrai

K

kimhoa

Guest
24/5/05
13
0
0
HN
Ai có tài liệu Solomon cho em xin với

Hi, cả nhà mình,
Chỗ em đang dùng phần mềm kế toán Solomon IV. Nhà mình có bác nào có tài liệu hoặc đang làm trên phần mềm này thì cho em xin với hoặc hướng dãn em với.
trước đây cũng có anh Khúc Anh vũ hỏi vể đề tài này rồi nhưng em liên lạc vói anh Vũ chưa được.Phiền các Bác quay lại đề tài này lần nữa nha.
Thanks
Em Hoa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA