Ghi nhận doanh thu với hoạt động tư vấn thiết kế

• Thread starter ketovi
  • Ngày gửi
K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
189
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Các bác cho em hỏi là hoạt động tư vấn thiết kế thì việc ghi nhận doanh thu như thế nào? Em đang vướng một trường hợp như thế này, biển bản nghiệm thu hai bên ghi nhận khối lương công việc tương ứng là 2 tỷ, nhưng bên em mới xuất hoá đơn có 1.7 tỷ, vậy cách hạch toán cho trường hợp này như thế nào, các bác giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CAM LINH

Guest
Đã có BB nghiệm thu tức là đã cung cấp đủ dịch vụ cho khách hàng rùi thì xuất hoá đơn và ghi nhận DT hết, chừa ra làm ghì ? tháng này chưa kịp đưa thì đưa qua tháng khác

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
515
39
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Các bác cho em hỏi là hoạt động tư vấn thiết kế thì việc ghi nhận doanh thu như thế nào? Em đang vướng một trường hợp như thế này, biển bản nghiệm thu hai bên ghi nhận khối lương công việc tương ứng là 2 tỷ, nhưng bên em mới xuất hoá đơn có 1.7 tỷ, vậy cách hạch toán cho trường hợp này như thế nào, các bác giúp em với

Bạn xuất hoá đơn 1,7 tỷ ,ghi nhận doanh thu 1,7 tỷ , còn 0,3 tỷ xuất cái khác thôi chứ sao.Nhưng thường thì như thế này .Sau khi nghiệm thu công trình thì xuất 01 lần 2 tỷ, còn nếu trả tiền bao nhiêu thì ghi là nhận tiền ứng trước
chào

K

ketovi

Đời lận đận.....;)
24/7/04
189
2
18
Nơi SX bánh ... Cáy
Cảm ơn các bác, nhưng vì nó liên quan đến thanh toán tiền nong, chắc có lằng nhằng gì đó, nên nghiệm thu thì là 2 tỷ, nhưng bên kia mới thanh toán có 1,7 tỷ nên sếp em báo xuất đủ số KH đã thanh toán, nao thu nốt thì xuất nốt, nên các bác chỉ cho em cách hạch toán và xử lý với vấn đề này với, cảm ơn các bác nhiều

P

PhuongNgaQN

Guest
7/8/07
16
0
0
41
Quảng Nam
Mình nghĩ như thế này, bạn xuất hoá đơn bao nhiêu thì ghi nhận DT bấy nhiêu, khi nào thanh lý hợp đồng thì bạn xuất luôn với số tiền còn lại lúc đó tiếp tục ghi nhận DT. Mình cũng ko hiểu sâu nhưng mình có ý vậy ketovi tham khảo nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA