GẶP lỗi trong kê khai quyết toán TNDN theo 1.30

• Thread starter lananhdavi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Anh chị có ai đã làm mẫu 03/TNDN theo phần mếm 1.3.0 rồi cho em hỏi tý. Khi lập mẫu 03/TNDN ở chỉ tiêu B19 ( Giảm trừ các khoản doanh thu đã tính thuế năm trước) em hoàn toàn không đánh vào nhưng sao khi in ra lại có số liệu ở dòng này? Số đó hoàn toàn không có theo sổ sách của em. Em thử kết xuất ra Excel thì cũng không thấy số liệu ở chỉ tiêu này nhưng khi in trực tiếp trên phần mềm 1.3.0 thì số liệu ở đâu nhảy vào chỉ tiêu này. Vậy anh chị nào biết đây là lỗi gì không ạ? Giúp em với nhé.Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Bạn cài lại bản mới theo thông báo của anh Hùng đi.

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Cả nhà ơi em lại gặp phải lỗi khi in tờ 01-2/GTGT rồi. Khi em in bộ khai thuế thì đến mẫu này ở tên của người nộp thuế bị mất đi một số chữ. Các tờ còn lại không bị sao cả? giờ chỉnh sửa sao hả các anh ? em đã cập nhật phiên bản mới ngày 10/3 của anh Hùng rồi ạ. Tổng cục thuế đưa ra phần mềm mà sai nhiều lỗi quá, thời hạn nộp thuế cũng sắp đến rồi mà phải đi chỉnh từng lỗi thế này khổ tụi em quá.

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Cả nhà ơi em lại gặp phải lỗi khi in tờ 01-2/GTGT rồi. Khi em in bộ khai thuế thì đến mẫu này ở tên của người nộp thuế bị mất đi một số chữ. Các tờ còn lại không bị sao cả? giờ chỉnh sửa sao hả các anh ?
Mình nghĩ là mất tên thì bạn cứ kệ đi, đấy là thuế cung cấp cho mình thì có mất chữ họ phải chịu chứ, mình biết đâu mà sửa.
Với lại họ chỉ đọc bằng mã vạch thôi chứ chắc gì đã có ai xem tên trên BK đâu.
Chỉ cần lưu ý mấy cái mã vạch không mờ khi in là được.

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Như thế khi giám đốc kí thì thấy kì kì vì không đúng tên của GD? thế phần mềm lananhhoang lấy có bị như thế không? mình không biết đĩa nào cũng bị như thế hay sao?

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Như thế khi giám đốc kí thì thấy kì kì vì không đúng tên của GD? thế phần mềm lananhhoang lấy có bị như thế không? mình không biết đĩa nào cũng bị như thế hay sao?

Tớ làm rồi, không bị lỗi như thế. Sao lại thế nhỉ.
Hay là bạn thử xoá tên ở chỗ Người ký tờ khai trong phần đăng nhập đi cho đỡ sai tên GĐ, sau đó đóng dấu tên sau vậy.

V

Vuthanhtam85

Guest
28/2/08
2
0
0
Q.Long Biên, Hà nội
Em chào các anh chị! Xin các anh các chị giải đáp giúp em vấn đề này với ạ, chả là quý 4 năm 2007 cty em nộp TK TNDN theo mẫu 01B/TNDN dành cho người nôp thuế khai theo tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên DT, vì khi đó phần mềm HTKK 1.2 chỉ có mẫu biểu đó, nhưng giờ ở phiên bản 1.3 thì lại có cả mẫu 01A/TNDN dành cho người nộp thuế khai theo thu nhập thực tế phát sinh. Giờ em muốn khai theo mẫu 01A/TNDN có được không ạ. Cty em là cty thương mại sản xuất, nhưng hiện giờ chưa có SX và mới được thành lập từ tháng 10/2007. Cho em hỏi thêm là BCTC năm 2007 thì trong HTKK mình chỉ cần làm một mẫu biểu KQHD cần có mã vạch thôi ạ.
Cảm ơn các anh chị nhiều!

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Xin các anh các chị giải đáp giúp em vấn đề này với ạ, chả là quý 4 năm 2007 cty em nộp TK TNDN theo mẫu 01B/TNDN dành cho người nôp thuế khai theo tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên DT, vì khi đó phần mềm HTKK 1.2 chỉ có mẫu biểu đó, nhưng giờ ở phiên bản 1.3 thì lại có cả mẫu 01A/TNDN dành cho người nộp thuế khai theo thu nhập thực tế phát sinh. Giờ em muốn khai theo mẫu 01A/TNDN có được không ạ. Cty em là cty thương mại sản xuất, nhưng hiện giờ chưa có SX và mới được thành lập từ tháng 10/2007. Cho em hỏi thêm là BCTC năm 2007 thì trong HTKK mình chỉ cần làm một mẫu biểu KQHD cần có mã vạch thôi ạ.
Cảm ơn các anh chị nhiều!

Khai thuế TNDN tạm nộp thì bạn chọn mẫu 01A/TNDN hay 01B/TNDN đều được. Quan trọng là chọn khai mẫu nào thì phải khai cả năm mẫu đó (thực ra không phải chỉ là chọn mẫu khai, mà đây chính là chọn cách tính thuế tạm nộp).
Bạn nhớ là Công ty chưa có sản xuất (hay chưa có doanh thu) vẫn phải lập và gửi tờ khai, nếu không cũng bị phạt, lằng nhằng lắm.
BCTC trong HTKK chỉ có mẫu KQ hoạt động SXKD, vì vậy mình vẫn phải làm các mẫu khác của BCTC không có mã vạch cũng rách việc thật. Nếu các bác thuế không bắt làm thì mình chỉ cần khai tờ khai có mã vạch thôi, BCTC thì cứ làm và gửi như bình thường cho tiện.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA