v/v Thanh toan HĐ vnđ bằng USD

• Thread starter NGUYỄN SƠN
  • Ngày gửi
N

NGUYỄN SƠN

Guest
30/6/06
5
0
0
Bình Dương
Các bạn thân mến.
Có bạn nào rành về luật cho minh hỏi này chúc nha: cty mình có xuất khẩu, luồn tiền USd về rất nhiều,ma cac bạn biết đó lúc này đổi usd ra vnd thi bị lỗ rất nhiều.vậy mình lấy tiền USd để thanh toán cho các hoá đơn mua vật tư được không(mình mua nội điạ, hợp đồng ghi đơn giá tiền usd,hoá đơn ghi đơn giá usd nhưng tổng thanh toán qui ra VNĐ)?????????????????
cảm ơn các bạn nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1:036:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Theo quy định pháp luật bạn ko thể nhận USD từ Ngân hàng mà bên nước ngòai thanh tóan cho bạn. Bạn sẽ nhận tiền VND từ ngân hàng (cty bạn mở TK) báo có. Vì thế bạn ko thể sd USD để thanh toán trong nước được. Chỉ có cách xếp bạn đưa USD tiền mặt riêng trả cho các hoá đơn mua vật tư mua nội điạ. Tuy nhiên bạn phải thỏa thuận về tỉ giá.

L

Lam Bao Son

Guest
9/8/07
39
0
6
46
TPHCM
Bạn nên mở một tài khoản tiền USD, một tài khoản tiền Việt. Khách hàng thanh toán qua tài khoản tiền USD, còn muốn tài tiền việt, chuyển tiền USD sang TK tiền Việt.

N

NGUYỄN SƠN

Guest
30/6/06
5
0
0
Bình Dương
Bạn nên mở một tài khoản tiền USD, một tài khoản tiền Việt. Khách hàng thanh toán qua tài khoản tiền USD, còn muốn tài tiền việt, chuyển tiền USD sang TK tiền Việt.
-
Điều đó tất nhiên rồi nhưng hiện tại khi chuyển từ tài khoản usd sang VND sẽ bị thu phí thu xếp vốn,mà phí này không pải nhỏ 1.2% trên số tiền chuyển đổi,mà cty mình co khi chuyển 1 ngày cả 150.000 x 1.2%=1800usd x 26 ngày tháng =46800 usd=750tr tiiền phí,rầu qúa,không biết máy ông nhà nước có biện pháp gì khôngchứ để tỷ giá tuột nhưng thế này chắc nhà đấu tư nước ngoài rút về nước hết quá.:025:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA