Hàng nhập khẩu khai thuế trên HTKK1.3 sao đây ?

• Thread starter Phan Luu Hanh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
Xin chào mọi người

Tôi đang phân vân khi trong tháng có nhập khẩu 1 lô hàng tủ trưng hàng nhưng do nhà cung cấp ko tính tiền. Vì thế khi nhập khầu chỉ có thuế NK và thuế GTGT hàng nhập khẩu. Phần thuế tôi đưa vào chi phí bán hàng, còn phần thuế GTGT tôi khai thuế đầu vào. Tuy nhiên do ko có giá trị hàng nên trong phần mềm HTKK1.3 báo là thuế GTGT vượt mức cho phép và báo lỗi. Xin mọi người hướng dẫn. Cám ơn trước.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Xin chào mọi người

Tôi đang phân vân khi trong tháng có nhập khẩu 1 lô hàng tủ trưng hàng nhưng do nhà cung cấp ko tính tiền. Vì thế khi nhập khầu chỉ có thuế NK và thuế GTGT hàng nhập khẩu. Phần thuế tôi đưa vào chi phí bán hàng, còn phần thuế GTGT tôi khai thuế đầu vào. Tuy nhiên do ko có giá trị hàng nên trong phần mềm HTKK1.3 báo là thuế GTGT vượt mức cho phép và báo lỗi. Xin mọi người hướng dẫn. Cám ơn trước.

Mình thấy thuế GTGT đầu vào thì có giới hạn mức sai số hay có tỷ lệ nào liên quan giữa giá trị hàng mua vào với thuế đâu nhỉ.
Bạn xem lại xem có kê khai nhầm ở phần thuế đầu ra không? (đầu ra mới có cảnh báo tương ứng doanh thu và thuế suất).

N

nghuuthai

Trung cấp
23/10/06
89
0
0
Quận 12
Thuế GTGT trên TK phần mềm tự tính và cho sai số. Tuy nhiên mình có thể sửa lại cho đúng, khi đó pm sẽ cảnh báo nhưng vẫn cho in, không sao cả

D

dieupham

Guest
25/2/08
11
0
0
TpHCM
Em đã đọc những giải đáp trên nhưng chưa hiểu lắm, Mong nhờ các anh chị tí nha!! Vì trước giờ Em cũng chưa kê khai hàng Nhập khẩu nên còn hơi vướng chỗ này,
Em thấy trên Tờ Khai thì Doanh Thu & thuế GTGT hàng nhập khẩu là ô 16 & 17, cái này Em kê vào dòng " Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT của Bảng kê HH mua vào à????
Mong các Anh Chị chỉ giúp!! thanks

H

hutiumiga

Guest
13/3/08
44
0
0
Ho Chi Minh
Đối với chứng từ nộp thuế GTGT khâu nhập khẩu : Cột 5- Họ tên người bán ghi “Chứng từ , biên lai nộp thuế GTGT”, cột 6- mã số thuế bỏ trống không ghi. Bạn dieupham lưu ý chỉ nhập trên Bảng kê cả doanh thu mua vào chưa thuế và tiền thuế GTGT khi đã có chứng từ, biên lai nộp thuế GTGT khâu nhập khẩu. Cột thuế GTGT trên bảng kê được chấp nhận cho sửa số theo số thuế GTGT ghi trên hóa đơn.

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Em thấy trên Tờ Khai thì Doanh Thu & thuế GTGT hàng nhập khẩu là ô 16 & 17, cái này Em kê vào dòng " Hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT của Bảng kê HH mua vào à????
Tuỳ thuộc vào Hàng nhập khấu của Cty em mua vào dùng cho hoạt động SXKD nào. Nếu Công ty chỉ có SXKD HHDV chịu thuế thì khai vào đấy là đúng rồi.

thobong2412

thobong2412

Trung cấp
29/1/07
123
0
16
40
Hà nội
Xin chào mọi người

Em cũng có 1 hoá đơn giống TH bạn này, nhưng của em vẫn điền đc tiền Thuế GTGT hàng NKhẩu vào bảng kê, nhưng khi lên tờ khai thì ko thể click vào ô 17 để điền tiền thuế được.Em phải làm ntnào trong TH này ạ?

D

dieupham

Guest
25/2/08
11
0
0
TpHCM
Cam on thanh vien hutiumiga & lananhhoang !!
Chuc cac thanh vien co mot buoi chieu that tot!!

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Có thể khai vào chỉ tiêu HHDV nhập khẩu

Em cũng có 1 hoá đơn giống TH bạn này, nhưng của em vẫn điền đc tiền Thuế GTGT hàng NKhẩu vào bảng kê, nhưng khi lên tờ khai thì ko thể click vào ô 17 để điền tiền thuế được.Em phải làm ntnào trong TH này ạ?

Bản HTKK 1.3.0.1 các bác thuế sửa cho mình khai chỉ tiêu hàng nhập khẩu rồi đó em à.
Cứ khai bình thường thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA